Airblade 2011 đổ xe bị chết bơm xăng

daica1982
Bình luận: 15Lượt xem: 11,921

daica1982

Bán Chuyên
Hôm nay gặp ca AB 2011 bị đổ xe chết bơm xăng chia sẻ cho anh em hui

phải tháo mo tơ ra vệ sinh sịt rửa em nó mới chịu chạy
xe mới chạy được 7000 km,Hon da chất lượng kém quá
ảnh em up

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Ðề: Airblade 2011 đổ xe bị chết bơm xăng

Hôm nay gặp ca AB 2011 bị đổ xe chết bơm xăng chia sẻ cho anh em hui

https://app.box.com/s/b25h0wxyyz1ntmtgrp0f

xe mới chạy được 7000 km,Hon da chất lượng kém quá

Nguyên Nhân chính, thường là do nhiên liệu kém chất lượng nên qua thời gian sử dụng hay bị kẹt bơm xăng..
ca này em đã được làm trên chiếc AB 2011 mới chạy được 4500 km...

DZCARVN

Tài xế O-H

hôm nay gặp ca ab 2011 bị đổ xe chết bơm xăng chia sẻ cho anh em hui

xe mới chạy được 7000 km,hon da chất lượng kém quá
ảnh em up sau.bị mât pass
hình như nó kẹt cảm biến ngã xe ấy chứ- tương tự như cảm biến inertia shutoff của xe hơi vậy mà để tránh trường hợp xăng trào ra gây cháy nổ khi tai nạn, ngã xe vv.

daotaygacm

Đạo Mô Tô

hình như nó kẹt cảm biến ngã xe ấy chứ- tương tự như cảm biến inertia shutoff của xe hơi vậy mà để tránh trường hợp xăng trào ra gây cháy nổ khi tai nạn, ngã xe vv.

Các đời xe Air Blade từ có phun đến không phun tất cả đều không có cảm biến góc nghiêng cụ nhé...

daica1982

Bán Chuyên

Cám ơn bác Đạo tư vấn cho em, con AB này toàn đổ xăng A95 đấy, nghe nói ngoài Heat HonDa chỗ em bị khách làm ầm lên mấy vụ AB mới chết bơm xăng , nếu Heat thay cụm bơm giá ngoài 2 tr thì phải .xe mới bị hố này chát quá

hung dong anh

Tài xế O-H

Trên sơ đồ của mấy xe phun xăng điện tử mình Vẫn nhìn thấy có cảm biến nghiêng xe mà . Trên thực tế mình cũng đã kiểm tra và cũng thấy có . Thường nó được bố trí ở phía đuôi xe gần ngay chỗ cơ cấu ổ khoá ngậm của yên xe . Một số dòng xe thì lại bố trí ngay ở trên phía đầu xe vd xe CBR 600cc đời 2005 thì để ở ngay đằng sau đèn pha .

vthangnd

Tài xế O-H

Tùy từng loại xe thôi bạn ah. Xe Airblade thì không có! SCR, LEAD, Future FI.. thì có!

ducthoa

Tài xế O-H

Hien tuong do la do xang kem chat luong ,xang ban ,de lau ngay no ket vao mang bom -ket bom gay chay -chu khong phai do nguyen nhan bi do xe dau ,ban nen mua xang o nhung noi co cay xang cua petro nhe.

daica1982

Bán Chuyên

Tại sao xe đang đi ngon lành,xăng toàn đổ petro a95 thôi mà đổ cái ko nổ luôn,bơm xăng chất lượng tồi

tyduong

Tài xế O-H

Trên sơ đồ của mấy xe phun xăng điện tử mình Vẫn nhìn thấy có cảm biến nghiêng xe mà . Trên thực tế mình cũng đã kiểm tra và cũng thấy có . Thường nó được bố trí ở phía đuôi xe gần ngay chỗ cơ cấu ổ khoá ngậm của yên xe . Một số dòng xe thì lại bố trí ngay ở trên phía đầu xe vd xe CBR 600cc đời 2005 thì để ở ngay đằng sau đèn pha .
ab lam ji co

vuchiquyet123

Tài xế O-H
bơm xăng của honda hay bị chết lắm nhất là xăng trong bình bị cạn trường hợp của bạn có thể khi xe bị đổ nghiêng bơm xăng làm việc ở chế độ bơm vẫn làm việc nhưng ko có nhiên liệu chạy qua dẫn đến bơm bị nóng kẹt và chết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên