Anh em giúp em với Mondeo 2.3 báo lỗi Transmisson và nổi hình cờ lê

S
Bình luận: 7Lượt xem: 1,455

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Ðề: Anh em giúp em với Mondeo 2.3 báo lỗi Transmisson và nổi hình cờ lê

Nhờ anh em giúp xem con Mondeo của em dạo này thỉnh thoảng lại hiện cái cảnh báo có hình cờ lê và dòng chữ: "Transmisson service reqd". Thanks!

Chính xác là: "Transmisson service required" có nghĩa là thông báo nhắc nhở yêu cầu bảo dưỡng định kỳ hộp số chứ không phải báo lỗi.

sacnguyen

Tài xế O-H

Chính xác là: "Transmisson service required" có nghĩa là thông báo nhắc nhở yêu cầu bảo dưỡng định kỳ hộp số chứ không phải báo lỗi.
Cám ơn bác! Mới thay dầu hộp số ở hãng được mấy tháng hay là dầu ko đúng chủng loại hay còn phải bảo dưỡng những gì nữa bác nhỉ? Hộp số này có lọc ko bác nhỉ?

nguyenquynh2809

Tài xế O-H

Có lọc bác ạh.nhưng không cần phải thay lọc đâu bác.chỉ cần thay nhớt hộp số là ok rồi nha bác.cái lọc nằm bên trong hộp số nếu thay thi hơi vất vả.chỉ khi nào đại tu lại hộp số mới thay thôi nha bác

manhlo

Tài xế O-H

Theo em bảo dưỡng định kỳ xong cần reset cái đèn đó

auto_anhdung

Tài xế O-H

Đèn này chỉ nhắc nhở bảo dưỡng định kỳ thôi. muốn xóa đèn này thì bác bật chìa khóa điện ON và đạp giữ chân ga và chân phanh cùng 1 lúc đến khi nào đèn nhấp nháy và tắt hẳn thì thôi.

0983968924

Tài xế O-H

Bac lai chem gio roi.mondeo 2.3 lam gi co den cle,chi co transit moi co hinh do thui,co chang loi truyen dong hinh banh rang co dau cham than thui...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên