AUDI a7 -2007 cần tư vấn

hoangphucauto
Bình luận: 8Lượt xem: 694

hoangphucauto

Tài xế O-H
hôm nay nhà cháu gặp em audi a7 v6 đời 2007 kiểm tra thay nước làm mát thì thấy trong nước làm mát có dầu nhà cháu kiểm tra chưa rõ dầu số hay dầu máy nữa, vì khách bảo tối rồi khách phải lấy xe đi nên em để khách ra về có gì mai kiểm tra tiếp,có cụ nào có kinh nghiệm và sử lý dòng này rồi cho em xin ý kiến để mai khách đế em sử lý em nó ạ

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Phải kiểm tra có gì bất thường không chứ bệnh nhớt qua nước khó nói lắm cụ, không phán bừa được đâu. Vẫn biết đa phần do thủng sinh hàn nhưng tớ bị một lần tìm chết luôn chả biết thủng đâu . Cuối cùng là chả thủng đâu cả mà do co n xe đó có lần chả biết bị gì thay mặt máy luôn nhưng dầu còn sót trong lốc máy với két nước nhiều quá thôi.

hoangphucauto

Tài xế O-H
cụ à em này mọi thứ bình thường à nước đầy đủ nhiệt độ ổn định xe mới chạy được hơn 5 vạn tý xe chưa làm gì cả cụ à
[MERGETIME="1406390537"][/MERGETIME]
em đã xúc rửa kỹ két và các ống và đã đổ nước vào nổ nóng máy lại xả bỏ rồi em làm 3 lần ko thấy có dầu nếu xe vào em kiểm tra lại thấy có dầu thì em mới chiến em két tản nhiệt làm mát dầu cụ à
[MERGETIME="1406390743"][/MERGETIME]
em đã xúc rửa kỹ két và các ống và đã đổ nước vào nổ nóng máy lại xả bỏ rồi em làm 3 lần ko thấy có dầu nếu xe vào em kiểm tra lại thấy có dầu thì em mới chiến em két tản nhiệt làm mát dầu cụ à
[MERGETIME="1406390763"][/MERGETIME]

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
dầu sang nước thường chỉ có 2 nguyên nhân , 1 là sinh hàn , 2 là mặt máy , mặt máy thì rất là hiếm vì chỉ khi nào chủ xe đi hết nước mà vẫn cố chạy sinh ra bị vênh mặt chứ ít khi bị thổi roăng , con này khả năng lớn nhất là bị hỏng sinh hàn làm mát dầu số hoặc máy , cái quan trọng của cụ là phải xác định được là bị dầu máy hay dầu số sang thôi , nếu dầu nào sang thì thay sinh hàn đó nhé

thucpham

Tài xế O-H
bác tháo két nước rồi sao ko test em nó cai, audi bị phổ thông là sương hàn, bac cứ tháo ra thử xì em nó cái khỏi năn tăn đoán già đoán non cái gì dể tháo mình thử trước. còn kinh nghiêm em thì audi em thay khác nhiều rồi mỗi làn bị nhớt qua thì 80% là sương hàn ( mỗi làn bị vậy em cứ tháo ra thử em nó có sì ko biết luôn vì nó dể tháo, két nước cũng vậy

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
chào bác , em là thành viên mới trên OH theo em nghĩ bác phải kiểm tra kỹ dầu trong két nc là dầu số tự động hay dầu động cơ, thì anh em mới tư vấn được.

boyboy2999

Tài xế O-H
dầu sang nước thường chỉ có 2 nguyên nhân , 1 là sinh hàn , 2 là mặt máy , mặt máy thì rất là hiếm vì chỉ khi nào chủ xe đi hết nước mà vẫn cố chạy sinh ra bị vênh mặt chứ ít khi bị thổi roăng , con này khả năng lớn nhất là bị hỏng sinh hàn làm mát dầu số hoặc máy , cái quan trọng của cụ là phải xác định được là bị dầu máy hay dầu số sang thôi , nếu dầu nào sang thì thay sinh hàn đó nhé
ý kiến bác này hay nè, chủ thớt kiểm tra rồi cho a e hay nhé

hoangphucauto

Tài xế O-H
hôm wa em chưa thể kieemrr chứng kỹ được vì ko thấy mùi đặc chưng của dầu số cũng chưa dám chắc là dầu máy vì chưa tháo được két hằng nhiệt nào ra để kiểm tra . hôm nay khách vẫn chưa quay lại nên vẫn chưa có kết quả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên