Aygo đề nổ máy được khoảng 2s thì lại chết máy

MyPower
Bình luận: 27Lượt xem: 2,467

huyhungst

Tài xế O-H
tôi chịu các cụ đoán bênh kiểu gì ? xe bị hệ thống IMMO mà cứ ngồi đoán kiểu thầy bói xem voi ! mỗi cắm máy vào kiểm tra thôi mà cũng .... bó tay ! ặc ặc

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
XIn lỗi các cụ. Tình hình là dạo này vào hè, nên nhiều anh em tổ chức vào hè.
Em này thì tìm ra bệnh rồi. Thổi gioăng thì có thổi, nhưng nó không phải là nguyên nhân làm cho động cơ không nổ được. Em này hàng nhập nên không chịu giao hợp với GDS mượn cả IT 2 cũng không được. Khi nó có biểu hiện nổ máy được 2s chết máy cũng đã nghĩ đến IMO rồi nhưng chưa có EWD. Cuối cùng em nó bị IMO thật.
Cái hay là kiểm tra dây bên ngoài không bị chuột cắn. Tháo tách dây ra mới biết dây bị cọ vào vỏ cách điện và chống nhiễu nên bị đứt. Chưa gặp bao giờ. Hè. Hôm nào em chụp hình cho các cụ xem.
Tôi đánh con này bằng IT2 ngon luôn bác ạ. Chỉ trừ việc cài chìa là lắt léo thôi

MyPower

Tài xế O-H
tôi chịu các cụ đoán bênh kiểu gì ? xe bị hệ thống IMMO mà cứ ngồi đoán kiểu thầy bói xem voi ! mỗi cắm máy vào kiểm tra thôi mà cũng .... bó tay ! ặc ặc
Vâng thưa cụ. Do là xe kéo về kêu sôi nước thổi gioăng. Mà dùng GDS và IT2 đều không kết nối được. Mạch điện thì chưa có. Với cả hôm đầu vào để qua đêm lại nổ được. Nếu kết nối được với xe và nó chết hẳn thì lại dễ cụ ạ.

huyhungst

Tài xế O-H
Với xe đó máy gì chẳng kết nối được ... câu trước củ cụ đá câu sau ... xe thổi zoăng không bó máy .. hơi đủ = cơ khí vẫn ok ! Ý có phải là cụ nói dây điện từ immo lên coil chập chạm ko? Không nhận khóa = đèn chìa khóa hoặc lamp security nhấp nháy = cái này nhìn mắt thường cũng thấy ...

MyPower

Tài xế O-H
Với xe đó máy gì chẳng kết nối được ... câu trước củ cụ đá câu sau ... xe thổi zoăng không bó máy .. hơi đủ = cơ khí vẫn ok ! Ý có phải là cụ nói dây điện từ immo lên coil chập chạm ko? Không nhận khóa = đèn chìa khóa hoặc lamp security nhấp nháy = cái này nhìn mắt thường cũng thấy ...
Bẩm cụ xe nó đứt mất dây CAN thì em kết nối bằng máy thì được ạ.
- Xe đang đi trên đường thì chết máy, khách kéo xe về bảo là sôi nước. Uhm thì để qua đên nổ được thật. Nổ một lúc chết. Theo cụ cụ có nghĩ là IMO không?
- Cụ cho em hỏi nếu dây từ IMO lên Coil mất động cơ có nổ được 2s không ạ. Em thợ mới không hiểu nhờ cụ chỉ giúp.

khanhvuong89

Tài xế O-H
Có Pan hay đưa lên để anh em chém.
Hôm trước chỗ em có con Aygo chủ xe bảo bị thổi gioăng mặt máy. Chết máy ngang đường.
Về xưởng kiểm tra máy không bị bó, áp suất nén 11kg.
Nổ máy nguội thì nổ được. Nhưng nổ nóng lên tắt máy đề không nổ.
Sáng hôm sau đề lại nổ. Nổ một lúc chết máy. Đề lại nổ được 2s lại chết.
Các bác khám hộ xem em này bị sao?
nổ máy được thì chắc chắn là hệ thống cung cập nhiên liệu và đánh lửa vẫn ngon lành. các hệ thống cơ khác càng không sao cả! nhưng máy nóng thì không nổ nữa thì chắc chắn liên quan đến cảm biến và hệ thống điều khiển rồi bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nổ máy được thì chắc chắn là hệ thống cung cập nhiên liệu và đánh lửa vẫn ngon lành. các hệ thống cơ khác càng không sao cả! nhưng máy nóng thì không nổ nữa thì chắc chắn liên quan đến cảm biến và hệ thống điều khiển rồi bác
Liên quan như thế nào, vậy bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên