Balo sk460-8

hoc_hieu
Bình luận: 44Lượt xem: 4,919

news_tech

Tài xế O-H
Em xin hỏi đã bác nào gặp ban bệnh trên máy sk460-8 như sau chưa giúp em với? dầu thủy lực 46 sạch đẹp, áp điều khiển 35kg/cm2, áp bơm chính khi ép nâng cần 340kg/cm2,mác bơm thủy lực chính k5v200 hiện trạng: máy làm việc được 30phút kẹt cứng con trượt điều khiển trên cả 2balo bơm mất hết lưu lượng mất hết thao tác luôn. hiện tượng kẹt này là kẹt cơ khí nhưng em nghĩ đau đầu cả tháng nay chưa ra đó là nguyên nhân nào dẫn đến kẹt vậy kính mong các tiền bối, cao nhân trên đất nước chữ S giúp em.

Cụ cho tôi hỏi cái! Sao cụ lại khẳng định là do kẹt cơ khí? Màn hình có báo lỗi gì không? Cứ 30 phút là bị kẹt sau đó tắt máy đi đợi lúc rồi nổ nó lại bị kẹt phải không cụ?

hoc_hieu

Tài xế O-H
Xin trả lời cụ thế này: khi bị kẹt tôi tháo 4 con lục giác 6 nhấc nguyên balo xuống đất, sau đó tháo 2 nút bịt cle19 trên balo lấy lục giác 6+cle19 đóng vào đầu ti trượt đang kẹt mới đẩy được nó ra, cụ sở hữu 11 con 460-8 chắc cụ biết tôi đang nói tới ti trượt nào(nó chỉ nhỏ =cai bút bi thiên long) như vậy đã khẳng định là kẹt cơ khi chưa cụ? khi bị kẹt mất hết thao tác nói chính xác là mất hết lưu lượng, màn hình không báo lỗi gì cả, sau khi kẹt tắt máy đi nếu cứ để nguyên thế nói cụ thông cảm nếu không làm gì thì khéo để 1năm sau nổ lại máy vẫn vậy.thường thì khi nó bị kẹt tôi lấy lục giác gõ nó ra rồi lấy giấy giáp mịn xoa xoa 1,2 lượt lắp vào lại chạy ngon lành được 30p. mong cụ cho lời khuyên

truongbaoanh

Tài xế O-H
Thay dầu không phải là giải pháp của nguwoif thợ thủy lực đặc biệt là cụ chủ thớt lại đi sửa thuê. Theo tôi cụ đã thay balo con khác sang rồi mà vẫn bị thì nó không phải lỗi do balo vậy từ đâu? điện có báo lỗi không, có điều khiển được không, nếu không piston secvo bị kẹt. cụ tháo balo ra dùng lục giác hay tuavit thử đẩy xem nó có đi nhẹ nhàng không? cụ phải tìm ra nguyên nhân kẹt trước rồi mới thay dầu nếu là do dầu thì chủ máy mới phục chứ!
Tôi đang dùng 11 con SK460-8 cungc đang dùng dầu 46 đây. chưa có lỗi gì của dầu cụ ạ!
Cụ News_ tech sở hữu 11 con SK 460-8 thì chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm quý về dòng này lắm rồi nhỉ? Kính mong cụ chia sẻ cho anh em tôi được mở mang đầu óc, có thêm chút kinh nghiệm nghe cụ. Cảm ơn cụ trước và mong cụ rất nhiều!

hoc_hieu

Tài xế O-H
Cụ nói rất đúng đấy cũng chính là điều tôi đang đau đầu nhất, nguyên nhân nào? tại sao do dầu mà nó chỉ kẹt balo?..............

truongbaoanh

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt đừng dùng giấy ráp nhiều quá là cũng không tốt đâu vì cụ xoa nhiều lần là sẽ mất chuẩn của nó đấy cụ ạ. Đôi lời chân thành đóng góp với cụ , chúc cụ thành công!

thaoha

Moderator
Nếu đúng như tình trạng cụ đã trình bầy ở trên.tôi nghi dầu thủy lực của cụ có vấn đề về tạp chất.mà bằng chứng sống là cụ bói đã dính phải .do cá nhân nào mất nhân tính cố tình phá hoại.nếu có thể cụ thử đưa dầu thủy lực đi ktra xem

news_tech

Tài xế O-H
Nhà cháu có 11 con cũng hay bị balo nhưng lại bị điều khiển thôi trên bảo dưới không nghe đấy mà. Ở đây đã thử 02 cái rồi đều bị như thế cứ 30 p là kẹt vậy tôi nghĩ dầu đã có lọc mà của hang nữa và có tạp chat thì sao cứ 30 p lại bị sao trùng thế. lại bị cả hai. Dầu nấu lại không đủ độ nhớt thì may ra chứ! Cụ thử hỏi xem trước khi nó bị ntn thì có ai tháo bơm ra ko?

hoc_hieu

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt đừng dùng giấy ráp nhiều quá là cũng không tốt đâu vì cụ xoa nhiều lần là sẽ mất chuẩn của nó đấy cụ ạ. Đôi lời chân thành đóng góp với cụ , chúc cụ thành công!

cụ nói phải bi giờ tôi không đánh giấy giáp nữa khi nào nó kẹt tôi đóng ra rồi lại nhét vào ấn ấn mấy cái cho máy làm việc tiếp(1đầu con trượt là lò xo đẩy)

hoc_hieu

Tài xế O-H
Nhà cháu có 11 con cũng hay bị balo nhưng lại bị điều khiển thôi trên bảo dưới không nghe đấy mà. Ở đây đã thử 02 cái rồi đều bị như thế cứ 30 p là kẹt vậy tôi nghĩ dầu đã có lọc mà của hang nữa và có tạp chat thì sao cứ 30 p lại bị sao trùng thế. lại bị cả hai. Dầu nấu lại không đủ độ nhớt thì may ra chứ! Cụ thử hỏi xem trước khi nó bị ntn thì có ai tháo bơm ra ko?

bơm thì có tháo do tay tôi tháo ra,vệ sinh thay zoăng phớt, lại lắp vào khi hoạt động bình thường bơm êm, khẻo trừ áp suất quay toa 250kg/cm2 còn lại đều trên 300, cụ yên tâm đi dầu đẹp luôn, dầu bóc phi mới cũng tay tôi thay mà

hoc_hieu

Tài xế O-H
Các cụ có nghĩ là áp suất điều khiển không ổn định không? nó gây xung dẫn đến kẹt con trượt. tôi đang có suy nghĩ về vấn đề đó kính mong các cụ góp ý.chân thành cảm ơn

thanhquy1988

Tài xế O-H
Cụ đừng co ngĩ sâu xa qua.nha em dốt nat nên cứ thấy kẹt la ngỉ đến dầu bẩn,dầu ma không co mat thì lấy gì ma kẹt.cụ noi đả đổi balô khac qua vẩn bị thì:77::77::77:.

hoc_hieu

Tài xế O-H
Cụ đừng co ngĩ sâu xa qua.nha em dốt nat nên cứ thấy kẹt la ngỉ đến dầu bẩn,dầu ma không co mat thì lấy gì ma kẹt.cụ noi đả đổi balô khac qua vẩn bị thì:77::77::77:.

nghĩ dễ mãi tháo ra rồi lại lắp vào chán, nghĩ khó tí xem sao trên diễn đàn có nhiều cái đầu mà chỉ mong có sự giúp đỡ thôi, vấn đề là làm thế nào chứng minh suy nghĩ của mình là đúng.

nguyencuong123

Tài xế O-H
Càng nghe em càng thấy vô lý kiểu gì ấy các bác. Bác chủ thớt có thể cho ae biết bác đã làm những gì có chế trọt nhầm lấn gì không? Máy trước khi sửa sau khi sửa? Máy có hiện tượng như thế nào thay thế những gì?

hoc_hieu

Tài xế O-H
Càng nghe em càng thấy vô lý kiểu gì ấy các bác. Bác chủ thớt có thể cho ae biết bác đã làm những gì có chế trọt nhầm lấn gì không? Máy trước khi sửa sau khi sửa? Máy có hiện tượng như thế nào thay thế những gì?

Thế tôi mới đau đầu cần tư vấn của các cụ chứ, kẹt kiểu này tôi cũng đã sử lý tương đối nhiều rồi, nhất là balo komatsu-3,-5 và van điện đk trên bơm komatsu-7, kobelco-6 nhưng với máy này thì chẳng tác dụng gì, máy sk460-8 sử dụng bơm tl
k5v200 không có đường đk từ ngăn kéo về, máy chỉ kẹt ti trượt đk trên balo nếu không kẹt làm việc ok.

news_tech

Tài xế O-H
Thế tôi mới đau đầu cần tư vấn của các cụ chứ, kẹt kiểu này tôi cũng đã sử lý tương đối nhiều rồi, nhất là balo komatsu-3,-5 và van điện đk trên bơm komatsu-7, kobelco-6 nhưng với máy này thì chẳng tác dụng gì, máy sk460-8 sử dụng bơm tl
k5v200 không có đường đk từ ngăn kéo về, máy chỉ kẹt ti trượt đk trên balo nếu không kẹt làm việc ok.
Đường đk từ ngăn kéo được thay bang điện là 02 cục van điện đấy cụ.

news_tech

Tài xế O-H
bơm thì có tháo do tay tôi tháo ra,vệ sinh thay zoăng phớt, lại lắp vào khi hoạt động bình thường bơm êm, khẻo trừ áp suất quay toa 250kg/cm2 còn lại đều trên 300, cụ yên tâm đi dầu đẹp luôn, dầu bóc phi mới cũng tay tôi thay mà

Nếu cụ tháo bơm thì tôi hỏi cụ nó có 02 van 1 chiều nhỏ bang đầu đũa cụ có lắp đúng không? nếu ngược nó sẽ xẩy ra trường hợp nó gây xung như cụ nói thì sao!

hoc_hieu

Tài xế O-H
Nếu cụ tháo bơm thì tôi hỏi cụ nó có 02 van 1 chiều nhỏ bang đầu đũa cụ có lắp đúng không? nếu ngược nó sẽ xẩy ra trường hợp nó gây xung như cụ nói thì sao![/QUOT

ý kiến của cụ cũng có lý đấy nhưng tôi xin trình bày thế này:
-đây không phải lần đầu tiên tôi tháo lắp bơm, tôi thấy tự tin về việc này
-nếu lắp sai, lắp ngược hoặc không lắp thì theo kinh nghiệm cuả tôi và của các anh em đồng nghiệp tôi quen thì máy không làm việc được luôn chứ không cần đến 30p(nhưng đa số là tháo lắp bơm k3v)
Nhưng dù sao nếu còn thời gian tôi sẽ hạ bơm 1 lần nữa để soi xét. thanks cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên