bệnh 3 thợ điện xúm lại vẫn khó đẻ

PROduy
Bình luận: 26Lượt xem: 2,374

24.july

Tài xế O-H
Lỗi 1: p3102 motor for intake manifold flap
Thì nên xem
  • Fuse(s) faulty.
  • Wiring and/or Connector(s) from/to Intake Manifold Flap Motor faulty.
  • Intake Manifold Flap Motor faulty.
    Cầu chì - Dây mạch - Mô tơ.

PROduy

Tài xế O-H
Với lỗi thứ 3: "p1570 engine start blocked by immobiliter"
Bạn có thể tham khảo vài nguyên nhân do:
  • Key(s) not matched - 1 - Khóa không phù hợp.
  • Instrument Cluster not matched - 2 - Cụm giắc nối không phù hợp (có thể bị đấu thêm - làm ảnh hưởng tới mạch)
  • Engine Control Unit (ECU) not matched - 3 - ECU không phù hợp
  • Engine Control Unit (ECU) Power Supply faulty - 4 - Nguồn cấp cho ECU lỗi.

Nhưng 1 với 3 thì ở trường hợp này không xảy ra. Nên bạn kiểm tra xem nguồn cấp và cụm giắc nối.
vâng cảm ơn bạn. cái cụm mạch ở ngay chìa khóa star nó bị chập bạn ah. cái này mạch điện tử mình ko bt tnao cả.khi mình cầm lắc lắc vào ấy thì điện trên bảng taplo đột nhiên sáng xong ui lại mất hẳn, ấn đề thì như kiểu nổ cái ui lại mất luôn. nên minh nghi cái mạch nằm dưới ổ khóa nó có vấn đề mà minh nghiệp dư nên quả là bài khó bác ạ

nguyenbinh10

Tài xế O-H
vâng cảm ơn bạn. cái cụm mạch ở ngay chìa khóa star nó bị chập bạn ah. cái này mạch điện tử mình ko bt tnao cả.khi mình cầm lắc lắc vào ấy thì điện trên bảng taplo đột nhiên sáng xong ui lại mất hẳn, ấn đề thì như kiểu nổ cái ui lại mất luôn. nên minh nghi cái mạch nằm dưới ổ khóa nó có vấn đề mà minh nghiệp dư nên quả là bài khó bác ạ
Lắc lại nó có sáng nữa ko bác

Quaytay

Tài xế O-H
chả là xương e mới vào con audi không hiểu thằng chủ nó đấu cái cần gạt mưa kiểu gì mà giờ điện động cơ mất sạch bảng taplo ko con ánh sáng đề ko nổ, nhưng rieg phần hộp số nó vẫn bt.thấy các a thợ thácáo tung mà vân chả đâu vào đâu, vậy các bác cho em ý kiến với ah. còn mã lỗi e nó la
1. p3102 motor for intake manifold flap
2.p1637 powertraiin data bus
3. p1570 engine start blocked by immobiliter
mong các a các bác giúp đỡ e tận tình với ah
Vâng em này đã lỗi immobilize xem lại dây dợ reset lại đê. Gần ngay trước mắt xa tận chân trời cụ ạ

Quaytay

Tài xế O-H
nghiã là phải làm tnao đây cụ. bác có thể nói rõ cho e tham khảo được không ah. e con non kinh nghiệm quá bác ah
Nói thật, con này phải tận tay ray tận trán em với dám nói chứ, chém thì em chịu> Dòng này lỗi immo không bật on được, có cách reset nhưng tùy từng dòng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên