Bệnh của con Deawo Lanos

THANHNGUYENVIET5589
Bình luận: 7Lượt xem: 2,402

THANHNGUYENVIET5589

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi tí về con Deawo Lanos :Bệnh của em nó là lên ga thì nge tiếng nổ dội ở bô xả.Đồng thời nhiều nghe tiếng bụp bụp ở Bo-E.Em đã kiểm tra lọc xăng,bơm xăng,các đường ống dẫn,bugi tốt,thay bobin mới nhưng vẫn không hết bệnh.Em đã thay mới cục tính toán lượng xăng dựa vào lượng không khí nạp vào.Ban đầu thì máy nổ bình thường nhưng tắt máy khởi động lại thì bệnh cũ tái phát.Mong các cụ giúp đỡ.Thank

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Bệnh của con Deawo Lanos

Nổ trong ống xả nhiều vậy là do sai lửa hoặc thừa quá nhiều xăng rồi.lanos không còn dùng chia điện nữa.nếu những vấn đề ddowwn giản bác đã kiểm tra hết rồi ,áp xăng và đânhs lửa đã tìm rồi thì nên cám máy vào xem nó có bảo gì không đã .trường hợp này chắc chán là có lỗi rồi

tranquynhnd

Tài xế O-H

Em dự là con này nổ muộn cụ kiểm tra con cảm biến trục cơ xem thế nào có sai lệch không chúc cụ sớm điều trị được em nó

THANHNGUYENVIET5589

Tài xế O-H

Cảm ơn các cụ đã chém nhiệt tình.Hôm nay ngồi buồn buồn vì mấy ngày rồi chưa sửa được em nó.Ngồi táy máy tay chân tháo máy bó dây chơi ai ngờ lượm được bí kíp.Bệnh của em nó là dây dương xuống bơm xăng bị mục axit ăn mòn.Chắc do lúc trước có anh nào dùng kim thử chích vào dây không quấn lại nên bị oxi hoá.Áp và dòng xuống bơm xăng không đủ nên gây bệnh.Cảm ơn các bác đã chém nhiệt tình.Em xin đổ xăng cho các bác.

Thanhphatauto

Tài xế O-H

Thành hả. anh Thành đây nè cu , cảm ơn các bác đã góp ý cho em nó ,thực ra bệnh ko phải ở dây bơm xăng mà là dây nguồn của hộp ECU . Nhưng cũng được 2 ngày lại bị đúng bệnh củ , kỳ này em thay cảm biến cốt máy là bệnh hết luôn . Xe có báo lỗi nhưng ko có thiết bị đọc nên làm hơi lâu ,cứ mò hoài . Cảm ơn các bác lần nửa . .=p~

THANHNGUYENVIET5589

Tài xế O-H

Thành hả. anh Thành đây nè cu , cảm ơn các bác đã góp ý cho em nó ,thực ra bệnh ko phải ở dây bơm xăng mà là dây nguồn của hộp ECU . Nhưng cũng được 2 ngày lại bị đúng bệnh củ , kỳ này em thay cảm biến cốt máy là bệnh hết luôn . Xe có báo lỗi nhưng ko có thiết bị đọc nên làm hơi lâu ,cứ mò hoài . Cảm ơn các bác lần nửa . .=p~
hihi anh Thành ở gara Thành Phát đó hả,không biết phải không nữa.hihi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên