Bệnh đểu tối ngày 27/11 không nổ được máy FreightLiner 2005

tienpt
Bình luận: 5Lượt xem: 1,784

tienpt

Tài xế O-H
Tình hình là thế náy tối qua đang ngồi coi tin tức forum O-H thì 1 cụ điện thoại tới :
Alo ! Mày đang ở đâu vậy?
Em trả lời :
_ ở nhà có gì không?
Hắn bảo :
_mày đem máy ra test dùm tao cái xe này máy detroit đời 2005 đang chạy tự dưng chết máy nằm ngoài trạm thu phí Xa Lộ Hà Nội nó vật chiều giờ :
5 phút sau nó tới lên xe chạy ra con xe bị bệnh gì...
Đút máy vô không có lỗi gì hết...
Nỗ máy thử xem tình hình lỗi cả có hiện lên máy test có không ...cũng không có... thế là bắt đầu mò
Đo điện từ hộp lên kim phun vẫn có bình thường... Bực quá xách hộp DDEC 5 khác lên gắn vào thử xem cũng y chăng cũng chẵng nỗ được ... dẫu biết xe không có lỗi nhưng xe vật đem cả 2 cục kích nỗ máy thay vào cũng không nỗ luôn...
Tiếp đến kêu thợ máy tới kiểm tra dầu ... thợ máy kêu bơm dầu bình thường ... bực quá tháo ống dầu lên BÉC mòi dầu trực tiếp lên luôn cũng chẳng nỗ....
Rồi em làm đủ trò tháo dây điện từ hộp xuống bình gắn vào chỗ khác cũng bó tay.... cặm cụi mãi tới 1h sáng alo xe cứu hộ kéo về bãi hộ em :-? Lần đầu trong đời xe thay kích , hộp không nỗ máy ... dầu bơm trực tiếp vậy cũng không nỗ... Bệnh đểu gì đây không biết .... Sáng nay lên chiến đấu tiếp với nó xem tình hình có khả quan hơn không:37:
Ai biết tại sao vô chém vài phát giải trí cùng em nào :105:

namtv

Tài xế O-H
Đút máy vô không có lỗi gì hết...
Nỗ máy thử xem tình hình lỗi cả có hiện lên máy test có không ...cũng không có... thế là bắt đầu mò
Đo điện từ hộp lên kim phun vẫn có bình thường... Bực quá xách hộp DDEC 5 khác lên gắn vào thử xem cũng y chăng cũng chẵng nỗ được ... dẫu biết xe không có lỗi nhưng xe vật đem cả 2 cục kích nỗ máy thay vào cũng không nỗ luôn...

Tiếp đến kêu thợ máy tới kiểm tra dầu ... thợ máy kêu bơm dầu bình thường ... bực quá tháo ống dầu lên BÉC mòi dầu trực tiếp lên luôn cũng chẳng nỗ....

Cho em chém vài phát nhé!

1) Về điện theo bác là không có vấn đề gì thì OK, coi như điện đóm không liên quan gì nhé :D

2) Thợ máy kiểm tra dầu là đã kiểm tra những gì? Bác nêu ra giúp em để anh em còn chém tiếp ạ

Hiện tượng tự nhiên tắt máy, lại đề không nổ có nhiều nguyên nhân.

a) Như tắc lọc nhiên liệu
b) Hết dầu :D
c) Kim phun bị yếu hoặc hỏng.
...
Ah khi cấp cứu cho con xe này bác có thử châm ít xăng ở phía cổ hút không?

Nếu vấn đề về dầu và điện không liên quan thì con này có khả năng chết kim là rất lớn..

Các bác vào giúp cụ Tiến với ạ!

tienpt

Tài xế O-H
[/SIZE][/COLOR]
[/COLOR]

1) Về điện theo bác là không có vấn đề gì thì OK, coi như điện đóm không liên quan gì nhé :D

2) Thợ máy kiểm tra dầu là đã kiểm tra những gì? Bác nêu ra giúp em để anh em còn chém tiếp ạ

...

Nếu vấn đề về dầu và điện không liên quan thì con này có khả năng chết kim là rất lớn..

máy nổ được rồi cụ ạ ... ông thợ béc tháo béc về làm gì đó rồi gắn vô nó có hơi nổ máy liền còn hôm qua nổ máy = RP7 mà chẳng hơi hám gì ...cái đó là do nguyên nhân gì mà mất hơi hám trong kim phun gây ra không nổ máy nhỉ .... cho em chú thích hình vẽ về cái này sáng bộ óc toả con mắt với ạ :D

daongocluan

Tài xế O-H

...

chet kjm thj van no?, may hoi bj gjat thoj ma.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên