Bệnh lạ ở PW 170-7

A
Bình luận: 38Lượt xem: 3,296

bomva

Tài xế O-H
theo thông tin từ vỉa hè và chợ đồng xuân thì cụ chủ thớt thuộc loại chim tương đối già.con máy mà cụ đang va phải hình như là bên gia lâm trong bãi bán máy cũ.em chém bậy tý chúng thì chúng mà không chúng thì chật !!!

gie-rach

Tài xế O-H
theo thông tin từ vỉa hè và chợ đồng xuân thì cụ chủ thớt thuộc loại chim tương đối già.con máy mà cụ đang va phải hình như là bên gia lâm trong bãi bán máy cũ.em chém bậy tý chúng thì chúng mà không chúng thì chật !!!
Càng già càng phải nghiêm túc để cho anh em học tập. Nghề-Nghiệp mà cụ

Tài xế O-H
Cám ơn các Bác em đã làm xong con pw 160-7 này rùi, em nó bị lọt áp khiển ở đường búa nên để nổ 1 lúc là áp bơm dâng lên đánh chết máy.

bomva

Tài xế O-H
cho dù là ty búa đi hết hành trình (giống như gì tải) thì thủy lực cũng không vật chết được động cơ chứ nhể.dòng KOM -7 và -8 khi để mức gaăngty ép thủy lực thoải mái động cơ không bị thủy lực bóp cổ.sao của cụ lại bị thủy lực bóp chết động cơ lạ nhỉ :)

Tài xế O-H
cho dù là ty búa đi hết hành trình (giống như gì tải) thì thủy lực cũng không vật chết được động cơ chứ nhể.dòng KOM -7 và -8 khi để mức gaăngty ép thủy lực thoải mái động cơ không bị thủy lực bóp cổ.sao của cụ lại bị thủy lực bóp chết động cơ lạ nhỉ :)
Bác nói vậy cũng đúng và em cũng thấy lạ là tại sao khi ko làm việc thì van LS sẽ đẩy bơm về thì tại sao mà chết đc,nhưng chính em đã đo và thấy là nếu để 1300v/p thì ko chết nhưng để tầm 1000v/p thì ghì máy chết luôn. Và lúc bị ghì như vậy thì áp Pls = 150kg. Theo Bác thì spool ko làm việc thì đường Pls có dâng lên đc ko?

gie-rach

Tài xế O-H
Bác nói vậy cũng đúng và em cũng thấy lạ là tại sao khi ko làm việc thì van LS sẽ đẩy bơm về thì tại sao mà chết đc,nhưng chính em đã đo và thấy là nếu để 1300v/p thì ko chết nhưng để tầm 1000v/p thì ghì máy chết luôn. Và lúc bị ghì như vậy thì áp Pls = 150kg. Theo Bác thì spool ko làm việc thì đường Pls có dâng lên đc ko?
VỤ này giao cho CU Quang- Bơm Vá chém nhé

Truongvo80

Tài xế O-H

tdt41xf

Tài xế O-H
Xin chào mọi người,

Máy của em cũng bị bệnh này, cứ chạy được 1-2 tiếng, tắt máy đi là không khởi động được lại, để mát máy thì khởi động được lại. Máy ko tự chết khi để garanti mà chỉ không khởi đông đươc khi tắt máy sau khi làm việc nóng máy 1-2 giờ.

Các tiền bối tư vấn hộ

Cám ơn.

Truongvo80

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Ko hiểu năm nay là cái năm gì mà vừa đầu năm mà em toàn gặp máy khoai thôi.
Con máy em đưa lên đây thì em thấy nó lạ vô cùng.
Bệnh của em nó như sau:
Khi bắt đầu làm việc thì mọi thứ đều bình thường, nhưng khi làm việc đc chừng 1h rùi ngừng làm việc nhưng vẫn để máy nổ ko tải đc khoảng 5-10p thì tự nhiên chết máy như kiểu là bị ghì thuỷ lực. Vì em nó bị bệnh nóng lên ko nổ đc nên phải đợi chừng 1h thì mới đề lại đc, khi nổ lại thì em nó lại làm việc Bình thường và rùi lại đc 45-60p thì em nó lại bị như vậy. Vì sao em nói là sau 1h thì em nó mới bị là như thế này là vì làm 30p thì em nó ko bị như thế.
Em đã vệ sinh 2 van PC và ls trên bơm, điện đóm cấp cho 2 van ấy khi làm việc thì bình thường.
Em chỉ ko thể hiểu nổi là sao lúc làm việc ép tải nó ko lịm động cơ mà để chạy ko tải thì lại ghì chết động cơ. Em xin bổ sung thêm là ko phải ngừng thao tác là ghì máy chết ngay mà nó chạy ko tải khoảng 5-10p thì mới chết.
Có cụ nào từng gặp trường hợp này rùi xin chỉ ? Loại này la ngan kéo vuông như bánh chưng . buông tay trang ra áp bao nhiêu

Truongvo80

Tài xế O-H
Loại này la ngăn kéo vuông như bánh chưng chứ. buông tay trang ra áp bao nhiêu thì máy chết. Ga to k làm việc áp lên bao nhiêu.

Truongvo80

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Ko hiểu năm nay là cái năm gì mà vừa đầu năm mà em toàn gặp máy khoai thôi.
Con máy em đưa lên đây thì em thấy nó lạ vô cùng.
Bệnh của em nó như sau:
Khi bắt đầu làm việc thì mọi thứ đều bình thường, nhưng khi làm việc đc chừng 1h rùi ngừng làm việc nhưng vẫn để máy nổ ko tải đc khoảng 5-10p thì tự nhiên chết máy như kiểu là bị ghì thuỷ lực. Vì em nó bị bệnh nóng lên ko nổ đc nên phải đợi chừng 1h thì mới đề lại đc, khi nổ lại thì em nó lại làm việc Bình thường và rùi lại đc 45-60p thì em nó lại bị như vậy. Vì sao em nói là sau 1h thì em nó mới bị là như thế này là vì làm 30p thì em nó ko bị như thế.
Em đã vệ sinh 2 van PC và ls trên bơm, điện đóm cấp cho 2 van ấy khi làm việc thì bình thường.
Em chỉ ko thể hiểu nổi là sao lúc làm việc ép tải nó ko lịm động cơ mà để chạy ko tải thì lại ghì chết động cơ. Em xin bổ sung thêm là ko phải ngừng thao tác là ghì máy chết ngay mà nó chạy ko tải khoảng 5-10p thì mới chết.
Có cụ nào từng gặp trường hợp này rùi xin chỉ giáo em với
Máy ở đâu ? Loại này la ngan keeov vuoo ng như
Bệnh này chơi ngon nhưng vấn đề là hơi nặn đô thôi cụ ạ
Chắc đi hơn chục củ rồi em cũng vừa làm xong

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên