bệnh nâng hạ kính xe huyndai Avante

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 18Lượt xem: 2,565

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
chào các bác con avante 2015 công tắc tổng điều khiển được tất cả 3 cửa trừ cửa người lái đã thay thê mô tơ và công tắc tổng đều không được vậy các bác cho em hỏi nó bị lam sao ạ em nghi ngờ con này chết hộp điều khiển nhân tiện bác nào co sơ đồ mạch nâng hạ kính xe này cho em xin ạ em cảm ơn nhiều

haikoto

Tài xế O-H
chào các bác con avante 2015 công tắc tổng điều khiển được tất cả 3 cửa trừ cửa người lái đã thay thê mô tơ và công tắc tổng đều không được vậy các bác cho em hỏi nó bị lam sao ạ em nghi ngờ con này chết hộp điều khiển nhân tiện bác nào co sơ đồ mạch nâng hạ kính xe này cho em xin ạ em cảm ơn nhiều
bac xem dây +B từ hộp door lock control qua công tắc có nguồn k

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Bác phải kiểm tra cả dây dẫn nữa chứ. Rút giắc ở mô tơ lên xuống kính cửa người lái ra kiểm tra bắng các phép đo điện áp và phép đo thông mạch sau đó mới kết luận được

bugati_chiron

Tài xế O-H
- đông cơ nhiêu bác ơi

bugati_chiron

Tài xế O-H

bugati_chiron

Tài xế O-H
sơ đồ mạch điện đây bác. bác kiểm tra lại các đường đây. mở công tắc xem có dương đến motor k. kiểm tra hết không đc nữa chắc đi hộp rồi.

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
em tim ra rồi các bác ạ con này có 3 dây khiển nhỏ ra thi công tắc cũ nó khiển âm ra điều khiển mô tơ nhưng thay công tắc mới nó lại khiển dương ra vân đề la k biết công tắc cũ hoạt động ra saop vi nó chêt hản rồi vậy các bác để ý khi thay công tắc tổng nhé chỉ khác tý ti thôi là ko chạy được đâu (khác ở chế độ auto)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên