Bệnh xe cpaycy

cuncontiti
Bình luận: 27Lượt xem: 2,128

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
:) Cháu thấy cái lò xo đẩy dù hơi cứng lên cháu cắt bỏ hai vòng !Cháu chưa thấy có phản hồi lại từ người đi ạ !:D
Oài, món này lạ đây. Thông thường, lò xo càng ngày càng yếu đi, chưa thấy cứng lên bao giờ (của mình mà già lại cứng hơn trẻ thì vui đây). Cơ mà, có thể nó đã bị thay từ trước cũng nên

cuncontiti

Tài xế O-H
dạ có thể nó đã bị thay cái khác ạ !bình thường mọi xe chế dù cháu mở ra nó mềm nhẽo ạ nhưng xe này cháu thấy nó khác thường tìm mãi chả có cái lò xo khác thay thế cháu đành làm vậy . chủ xe không có thời gian nhiều !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ có thể nó đã bị thay cái khác ạ !bình thường mọi xe chế dù cháu mở ra nó mềm nhẽo ạ nhưng xe này cháu thấy nó khác thường tìm mãi chả có cái lò xo khác thay thế cháu đành làm vậy . chủ xe không có thời gian nhiều !
Bác cho hỏi, nếu lò xo cứng hơn thì có ăn nhiều xăng hơn không, xe có yếu hơn không

duonganh11101

Tài xế O-H
Kim
Bác cho hỏi, nếu lò xo cứng hơn thì có ăn nhiều xăng hơn không, xe có yếu hơn không
Kim ga muốn nâng lên được thì lực hút chân không phải thắng được lực đẩy lò xo mà cụ.lò xo mà cứng hơn thì phải cần lực hút lớn hơn.mà lực hút lại tỷ lệ thuận vs vòng tua máy .như vậy ở cùng vòng tua kim ga được nâng lên thấp hơn dẫn đến thiếu xăng.yếu máy giống như là khi cụ lấy cái chế xe 70cc lắp vào cái xe 100cc ấy

cuncontiti

Tài xế O-H

bác ạ như bác dương anh nói trên cháu xin bổ sung thêm :
-khi tăng tốc đột ngột xe bị ỳ
-kim ga mở tới chừng mực nào đó suy luận thì có vẻ ít hao xăng nhưng thực tế tăng tốc đột ngột- xe ỳ - quá hao xăng ạ !

truongsonlam

Tài xế O-H
:) Cháu thấy cái lò xo đẩy dù hơi cứng lên cháu cắt bỏ hai vòng !Cháu chưa thấy có phản hồi lại từ người đi ạ !:D
để kiểm chứng vấn đề này rất đơn giản, bạn lấy 1 lò xo đế đã cắt và 1 lò xo chưa cắt gắn từng cái 1 vào xe và thử các bước như sau:
Xe trở 2 người mỗi người tầm 80kg-90kg kiiếm dốc cầu nào gần chỗ bạn ở cho xe leo dốc bạn sẽ biết ngay mà :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên