bị run khi chạy tốc độ cao

M
Bình luận: 6Lượt xem: 948

checkcar

Tài xế O-H
xe tôi mua cũng được gần 2 năm, mà dạo này khi chạy trên đườgn cao tốc là cảm giác hơi run
bác nào biết tư vấn giup tôi ?
xe bác mua 2 năm rồi không biết bác đã bảo dưởng định kỳ như thay lọc xăng , lọc gió....chưa ạ . bác ở tỉnh nào để lại cái địa chỉ bác sẽ được hướng dẩn tới gara O-H giá phải chăng ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
khi đi đường tốt mà xe có cảm giác rung tay lái hoặc độ zơ lái lớn có thể là do hệ thống bạc càng ,độ chụm bánh xe và các rô tuyn lái đang có vấn đề.cái này 1 phần phụ thuộc vào loại xe gì,1 phần thuộc về chất lượng đường xá và 1 phần phụ thuộc vào người lái. trước tiên bác nhìn 2 lốp trước là có thể biết được độ chụm bánh xe có tốt không,sau đó kích bánh xe lên để kiểm tra hệ thống gầm. bác là chủ xe thì nên đưa xe vào gara sẽ yên tâm hơn ah.bác cho thông tin để anh em OH hỗ trợ bác được tốt hơn

sirduyduc

Tài xế O-H
cụ lập topic để mọi người tư vấn mà cụ kiệm lời quá cụ chủ thớt ạ!
ngay cái tên xe là gì cụ cũng chẳng nói đến, trước khi phát hiện tình trạng rung như thế, xe cụ có va quệt hay hỏng hóc gì không? quá trình sửa chữa bảo dưỡng từ lúc lấy xe đến giờ tiến hành ra sao, gần đây nhất là làm những gì?
nếu xe của cụ vẫn khỏe, máy nổ vẫn em và không trục trặc gì thêm, chỉ đơn thuần là khi chạy với tốc độ cao thấy cảm giác xe rung, thì khả năng cao nhất là kiểm tra tình trạng lốp và góc đặt bánh xe, sau đó đến các đệm cao su, vô-lăng mà thấy rung thì kiểm tra cả trục vô lăng có bị lệch không. nếu gặp khả năng xấu nhất là phải kiểm tra tình trạng của vỏ xe.
cụ cung cấp thêm thông tin để anh em chém giúp nhé!

bungati2012

Tài xế O-H
nếu bác thấy rung ở tay lái thì bác đi cân bằng động lốp ở 2 bánh trước cho em nhé.mà cân luôn cả 4 lốp cho đảm bảo bác ạ.
ngoài ra kiển tra rotuyn lái nữa,nhưng nếu bị ở rotuyn lái thì không chỉ rung ở tốc độ cao thôi đâu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên