BMV cần giúp đỡ

viethungauto
Bình luận: 20Lượt xem: 1,464

viethungauto

Tài xế O-H
chào các cụ trên diễn đàn em mới mở gara được vài tháng thì gặp một em bmv đời khoảng 98 số sàn có pan khoai quá các cụ ak mới đầu là em nó mất xi nhan trên đồng hồ táp lô mà nhan bên ngoài vẫn hoạt động bình thường đài đóm mọi thứ vẫn chạy tốt sau khi em sửa nhan trên đồng hồ công tơ mét xong lắp vào chậy thử được mây hôm thì lại bị ma đài cũng mất luôn em lại tiếp tục sửa được nhan đài thì lại mất điều hòa .
các cụ nào đã từng gặp pan như vậy chỉ giáo giúp em với em còn ít kinh nghiệm với dòng xe này lắm

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cụ bị ma làm. Rồi mời thầy thôi. Hi hi. Sao dc. Cái này mất cái khác vậy giống em rồi làm em a4 chết bơm xăng thay bơm xăng xong chạy một tuần chết bobin nó bắt đền nói là làm ko đúng bệnh rồi gọi dân. Xã hội đến đòi kéo
xưởng ra biển mới chết chứ con cụ làm có lẽ cũng đến lúc nó hỏng thôi

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
em BMW này bệnh lan y rồi cụ ạ.
bệnh này phải đông tây y kết hợp.kèm theo cả cúng luôn đi cụ ạ
thế thì cụ kiểm tra kĩ đi.
phần nào kém cụ thay luôn một thể cho ok.là hết bạnh thôi.

duydienoto

Tài xế O-H
số cụ cũng đen rùi cụ kiểm tra cầu trì đã chính sác chưa hay cụ cắt nhầm dây rùi cụ ạ và kiểm tra nại rơ ne nhé chắc nà tốt thôi hay cụ nàm tụt rắc đấy kiểm tra nại đi chăc không còn bệnh ết đâu chúc thành công

viethungauto

Tài xế O-H
dạ vâng thanks cụ nha em cũng đã kiểm tra cầu chì cầu treo hết cả rồi cụ à .chắc tại em nó cũng đến thời điểm phát bệnh giai đoạn cuối rồi hay sao ý cụ à!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thực ra, vấn đề này, ban đầu chắc cũng không khó đến vậy đâu. Chẳng qua là bác chủ tự tay bói "ái" thôi. Không có xe ở đây, nên cũng không dám nói kỹ, sợ bị gọi là chém gió. Tôi cho rằng, bác không hiểu rõ nguyên lý hoạt động của nó, nên không tìm được nguyên nhân chính xác. Cố đấm ăn xôi, cố sống cố chết chữa cho được, không được nên chuyển sang câu điện lung tung, cắt, nối kiểu tắt đèn check bằng đèn báo dầu nên mới thành di căn. Nếu bác khó khăn, bác hỏi OH trước khi câu, đấu lần đầu thì sẽ dễ hơn.
Nếu tôi đoán sai ( tôi mong là vậy), thì bác hãy tả lại xem, bác đã sửa 2 lần như thế nào đi, tả thật kỹ vào

viethungauto

Tài xế O-H
dạ vâng mới đầu thì em chỉ sửa hộp điều khiển đèn thôi bác à .thì đồng hồ táp lô không báo tín hiệu xi nhan mà bên ngoài nhan vẫn hoạt đông bình thường .sau khi em sửa xong thì chạy được mấy hôm thì lại bị lại,em tháo hộp đem ra sửa thay lại con khác vào thì ok nhưng lại bị mất thằng đài không chạy được điều hòa thì vẫn hoạt động bình thường. vì thằng đài em cũng không đc va chạm với nó nhiều nên em cũng không hiểu rõ về nó .em tắt chia khóa rút ra tháo ác quy rôì tháo rắc cắp đài ra sau đó cắm lại thì lại ok .nhưng không hiểu sao thằng điều hòa tự nhiên lại không điều khiển đc quạt gió trong , em có tháo thử ra coi thì bên trong chỉ có mấy mạch điều khiển điện tử có mấy nút điều khiển bị liệt em có thay mới nhưng vẫn không được bác à. Với lại khi em kiểm tra sàn xe thì thấy có mấy giắc kết nối bị ăn mòn em cũng đã xử lí nhưng kết quả vẫn không có gì thay đổi ? em sợ con này bị ngập nước nên giờ đến lúc phát bệnh rồi bác à.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ vâng mới đầu thì em chỉ sửa hộp điều khiển đèn thôi bác à .thì đồng hồ táp lô không báo tín hiệu xi nhan mà bên ngoài nhan vẫn hoạt đông bình thường .sau khi em sửa xong thì chạy được mấy hôm thì lại bị lại,em tháo hộp đem ra sửa thay lại con khác vào thì ok nhưng lại bị mất thằng đài không chạy được điều hòa thì vẫn hoạt động bình thường. vì thằng đài em cũng không đc va chạm với nó nhiều nên em cũng không hiểu rõ về nó .em tắt chia khóa rút ra tháo ác quy rôì tháo rắc cắp đài ra sau đó cắm lại thì lại ok .nhưng không hiểu sao thằng điều hòa tự nhiên lại không điều khiển đc quạt gió trong , em có tháo thử ra coi thì bên trong chỉ có mấy mạch điều khiển điện tử có mấy nút điều khiển bị liệt em có thay mới nhưng vẫn không được bác à. Với lại khi em kiểm tra sàn xe thì thấy có mấy giắc kết nối bị ăn mòn em cũng đã xử lí nhưng kết quả vẫn không có gì thay đổi ? em sợ con này bị ngập nước nên giờ đến lúc phát bệnh rồi bác à.
- Bác sửa hộp điều khiển đèn là thế nào? Nó hỏng gì, sao bác tìm được chỗ hỏng đó
- Bác nên tham khảo qua sơ đồ mạch điện của nó. Trên On-Demand nó vẽ kỹ lắm

truongphonghp

Tài xế O-H
chào các cụ trên diễn đàn em mới mở gara được vài tháng thì gặp một em bmv đời khoảng 98 số sàn có pan khoai quá các cụ ak mới đầu là em nó mất xi nhan trên đồng hồ táp lô mà nhan bên ngoài vẫn hoạt động bình thường đài đóm mọi thứ vẫn chạy tốt sau khi em sửa nhan trên đồng hồ công tơ mét xong lắp vào chậy thử được mây hôm thì lại bị ma đài cũng mất luôn em lại tiếp tục sửa được nhan đài thì lại mất điều hòa .
các cụ nào đã từng gặp pan như vậy chỉ giáo giúp em với em còn ít kinh nghiệm với dòng xe này lắm
E khẳng định với cụ ban của cụ bệnh nằm ở đồng hồ.Đồng hồ sẽ xảy ra những hiện tượng sau:
1.đồng hồ không hiển thị giá trị trên màn hình hoặc có nhưng mờ hoặc mất 1 nửa
2.trên đồng hồ không báo đèn tín hiệu (nhan trái,phải) mà bên ngoài xe vẫn hoạt động bình thường.
3.kim không chạy hoặc chạy nhưng không ổn định, không chuẩn
4. ảnh hưởng đến cả điều hòa (làm cho điều hòa không mát) nhất là BMV 325i

viethungauto

Tài xế O-H
dạ vâng .em cũng đã nghĩ đến điều này rồi cụ à. nhưng
- Bác sửa hộp điều khiển đèn là thế nào? Nó hỏng gì, sao bác tìm được chỗ hỏng đó
- Bác nên tham khảo qua sơ đồ mạch điện của nó. Trên On-Demand nó vẽ kỹ lắm
vâng em cũng dùng máy quét lỗi nhưng không thấy báo lỗi gì em tra sơ đồ thì thấy các tín hiệu ra điều khiển đèn đóm đều đi hết vào hộp đó . em có thử đo can nhưng thấy chập chờn lúc có lúc không cụ à.
[MERGETIME="1409730059"][/MERGETIME]
E khẳng định với cụ ban của cụ bệnh nằm ở đồng hồ.Đồng hồ sẽ xảy ra những hiện tượng sau:
2.trên đồng hồ không báo đèn tín hiệu (nhan trái,phải) mà bên ngoài xe vẫn hoạt động bình thường.
dạ vâng nếu như ở đồng hồ thì cụ có cách sử lý nào không ? chỉ bảo giúp em với
[MERGETIME="1409730119"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1409730222"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1409730241"][/MERGETIME]

truongphonghp

Tài xế O-H
dạ vâng .em cũng đã nghĩ đến điều này rồi cụ à. nhưng

vâng em cũng dùng máy quét lỗi nhưng không thấy báo lỗi gì em tra sơ đồ thì thấy các tín hiệu ra điều khiển đèn đóm đều đi hết vào hộp đó . em có thử đo can nhưng thấy chập chờn lúc có lúc không cụ à.
[MERGETIME="1409730059"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1409730119"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1409730222"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1409730241"][/MERGETIME]

Cụ ở đâu?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên