Bongo 3 bị lỗi p1310

T
Bình luận: 31Lượt xem: 6,038

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
:)):)):)):)) cụ này toàn ném lựu đạn . không biết những bước kiểm tra cơ bản lên chaxbox hỏi linh tinh a e ban đầu không nói rồi suy nghĩ lại O-H mà nên em với cụ ANHVANHYUNDAI tư vấn dùm rồi cụ ý kiểm tra nhưng em thấy cụ này chắc mới làm xe có nhiều cái hỏi chỉ có thánh mới trả lời đc. người ta vào comment giúp cụ rồi đến nổi nút đổ xăng cụ ý cũng không biết. nhưng ban dể cụ ý cũng post thấy cái gì cũng post thì còn gì đâu là con người. bản thân em không hơn ai nhưng em muốn O-H phát triển nên mong cụ khi lập ra 1 toppic nên điền đầy đủ thông tin và cung cấp các thông số đầy đủ nhưng PAN nào cụ có khả năng làm đc thì cụ nên tự suy nghĩ và tự làm nhưng pan nào hay và có chất lượng vài bài học xương máu thì cụ post lên a e cùng thảo luận. chứ đừng đánh đố kiểu này

P/S : các bác thông cảm em giận lão này quá hôm trước lên chaxbox hỏi lung tung rồi giờ đánh đó. nếu BQT thấy quá lời thì xóa bài dùm em

Ôi đẹck.. bác chủ thớt này đanh đố anh em mình hay sao ấy.
Nó bị con trục cơ mà bác ấy cư nói đâu xa thật xa ấy...
Trục cơ nó chết sao nó ko báo lỗi ta...
Nếu nó đứt dây thì nó báo ngắn mạch hoặc no signal mà :37:
Bác Tài ơi e potay rồi... Kia Bongo thì e làm nhìu mà bác chủ thớt tả e sợ quá rồi ạ.

trainghe87@

Tài xế O-H
thế mới hiểm.có gì thi e nói nấy e có đánh lừa các bác đâu.e cung chưa hiểu tại sao bị cảm biết truc cơ mà lại báo lỗi kim phun.may mà có con xe cùng đời mà mượn từng cái mà thay không thì cũng bó tay vói e này.

trainghe87@

Tài xế O-H
hôm đó e bí quá đành bỏ 1000đ để dowload phần mền kia.mới dow được 4/22file thì e tắt máy thế đến khi vào lại đường linh thi không đủ điểm nữa.thế là bay mất 1000đ bác ạ

galaxy_a

Tài xế O-H
Thân các cụ,e mạo muội vào thớt,e mới vào làm nhưng hum nay e đã dính ngay một e bonggo3 rùi,và ko có gì hơn là " máy nguội thì đề rất dễ nổ,nhưng càng nóng máy thì càng khó nổ ",đã dùng g-scan check xóa lỗi ảo,rùi thay kim phun,đo tín hiệu tù hộp xuống kim...nhưng vẫn ko khá hơn được gì cả.các cụ chém giúp e!
help me!!!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Thân các cụ,e mạo muội vào thớt,e mới vào làm nhưng hum nay e đã dính ngay một e bonggo3 rùi,và ko có gì hơn là " máy nguội thì đề rất dễ nổ,nhưng càng nóng máy thì càng khó nổ ",đã dùng g-scan check xóa lỗi ảo,rùi thay kim phun,đo tín hiệu tù hộp xuống kim...nhưng vẫn ko khá hơn được gì cả.các cụ chém giúp e!
help me!!!

bác tìm trên thanh công cụ có rất nhiều pan này rồi.hoặc bác lập top mới anh em sẽ chém giúp bac snhieetj tình ah

BQHauto

Giữ xe
Các cụ ạ. Các cụ có nghĩ bơm cao áp không, theo tớ nghĩ khi máy nguội dầu đặc. Máy nóng dầu cũng nóng và loãng ra. Bơm cao áp kép sẽ koong nén đủ dẫn đến khó nổ. Mà phải đề dài mới nén đước đủ áp xuất thì mới nổ. Ở xe cơ thì chắc đấy .
còn ở xe điện như bongo thì chưa rõ.

nguyendzzung

Tài xế O-H
Nghe mấy cụ bảo thay cảm biến trục cơ là ăn mà mình thay theo.Kết quả là không nổ.Con này của mình cũng p1310 Injector control circuit faul .nhưng nó nổ được khoảng 2' là tự nhiên nó tắt.Đã thay cảm biến cam,cơ.Hộp điều khiển Ecu vẫn không được.Ga lên máy thoát.Áp suất tốt vẫn dc 200bar.Ko biết con của cụ sử lý thế nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên