Bu gi xông trên xe dầu.

nvhoan
Bình luận: 15Lượt xem: 1,205

nvhoan

Tài xế O-H
em là thợ điện điện lạnh nhưng hôm bữa không có việc e sang phụ mấy thằng đang sửa máy. nó hỏi em ,ông có biết tại sao bu gi sấy nó không cấy ren sâu vào gần buồng đốt như bugi đánh lửa. e có trả lời nó là vì buồng đốt cần phải sấy nóng nhanh nên chiều dài của bu gi xông sẽ dài. nó lắc đầu. các bác về máy cho e ý kiến với ạ.

nvhoan

Tài xế O-H
em là thợ điện điện lạnh nhưng hôm bữa không có việc e sang phụ mấy thằng đang sửa máy. nó hỏi em ,ông có biết tại sao bu gi sấy nó không cấy ren sâu vào gần buồng đốt như bugi đánh lửa. e có trả lời nó là vì buồng đốt cần phải sấy nóng nhanh nên chiều dài của bu gi xông sẽ dài. nó lắc đầu. các bác về máy cho e ý kiến với ạ.
các bác giúp em với.

nvhoan

Tài xế O-H
Cái phần ren của nó rất sâu, thậm chí còn hơn cả của bugi đánh lửa đó bác. Vặn mỏi tay luôn
ren của bu gi xông có nhiêu con ren còn ngắn hơn thế này nữa.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
ren của bu gi xông có nhiêu con ren còn ngắn hơn thế này nữa.

View attachment 33456
cái phần cuối của bugi sấy dùng để đốt nóng bốc hơi ra buồng đốt. nếu nó liền từ đầu đến cuối thì đốt nóng như thế nào bác? và như vậy nhiệt sẽ truyền thẳng ra thân máy luôn chứ đâu có làm ấm buồn đốt được.

nvhoan

Tài xế O-H
cái phần cuối của bugi sấy dùng để đốt nóng bốc hơi ra buồng đốt. nếu nó liền từ đầu đến cuối thì đốt nóng như thế nào bác? và như vậy nhiệt sẽ truyền thẳng ra thân máy luôn chứ đâu có làm ấm buồn đốt được.
nó chỉ nung nóng đoạn đó thôi chứ.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Bugi sấy ko cấy ren sâu vào là đúng rồi.phần nung nóng của nó dài hơn đầu bugi đánh lửa mà.bác trả lời ko đúng trọng tâm nó lắc đầu là phải.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên