Các Bác giúp e với .... ! ( BMW )

L
Bình luận: 4Lượt xem: 805

longcoi565

Tài xế O-H
Em đang làm con BMW X5 . Xe vẫn hoạt động bình thường nhưng khi tằng tốc thì ko có khả tăng tốc được và xuất hiện lỗi ở khu vực Turbo . Tháo ra kiểm tra Turbo, hộp màng chân không không có vấn đề gì hoạt động bình thường, e thay 2 con Biến trở mới lắp lên xe chạy thử thì vẫn như thế ( đã kiểm tra các đường ống dẫn rất kỹ ) vẫn chạy bình thường nhưng khi tăng tốc ko tăng tốc được xe vẫn báo lỗi, khi tắt máy thì lại mất Lỗi. .Bác nào biết giúp e với....

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Ðề: Các Bác giúp e với .... ! ( BMW )

Lỗi ở khu vực turbo là lỗi gì bác phải cho mã lỗi chính xác (kể cả mã lỗi đầy đủ nguyên văn trên máy chuẩn đoán của bác )thì anh em mới tư vấn cho bác được , còn 1 điểm quan trọng nữa là bác phải cho thêm thông tin là xe đời nào , động cơ gì , mà tốt hơn nữa bác nên post VIN lên cho anh em để còn biết nó là loại gì chứ bác nới như thế thì ko thể hiểu được , ví dụ X5 E53 đâu có turbo đâu thành ra dể đưa ra 1 hướng tư vấn sai lệnh

longcoi565

Tài xế O-H

Mã lỗi : Boots preseeure to low , mã động cơ N54, nó là đời X6-35i các bác xem giúp e cái, e mới làm nên cũng hơi kém trong mấy cái ấy các bác thông cảm cho em.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Mã lỗi : Boots preseeure to low , mã động cơ N54, nó là đời X6-35i các bác xem giúp e cái, e mới làm nên cũng hơi kém trong mấy cái ấy các bác thông cảm cho em.

thấy chưa , nó là X6 mà đưa bài là X5 thì ai mà tư vấn được cho bác , bác cho mã lỗi luôn nhé để e kt cho bác , hiện tại xe của bác đang bị báo áp suất đường turbo thấp , thường thì nếu kẹt van turbo nó hay báo lỗi áp suất cao , con này bác nên kiểm tra lại van của đường hơi giảm tải turbo xem như thế nào

longcoi565

Tài xế O-H

Dạ em cảm ơn bác nhé, e mới học xong cũng chưa biết nhiều ... cũng xem qua kết cấu rồi ... còn cái ấy nữa là e chưa xem lại.. thui e theo lời bác, e cảm ơn bác nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên