Các bác giúp em bắt bệnh komatsu pc-200-7 với !

T
Bình luận: 6Lượt xem: 2,016

tivimau82

Tài xế O-H
Em đang làm con pc-200-7,cứ bật chìa khóa lên là đèn báo lọc gió nháy liên tục,mang lọc ra thổi cũng vẫn nháy. Bệnh nữa là khi mua về nó chỉ chạy rùa mà ko chạy thỏ,kiểm tra quanh xe thì thấy gãy 2 giắc cắm điện chân chạy (dưới gầm cabin),thợ điện chế lại 2 cái giắc bình thường thì thấy nó chạy giật giật thỏ lúc có lúc ko,vậy có phải do 2 giắc đểu nên tiếp điện ko tốt ko ?! các bác cho ý kiến nhé,thanks

gamona

Tài xế O-H
-Máy có hiện tượng khói đen không bác? Cất lọc đi thì đèn còn nháy nữa ko?
- Cái bệnh chập chờn Thỏ lúc có lúc không đấy em nghĩ nó cũng rất có thể là giắc cắm chân chưa chặt hoặc do chạm mát ở đâu đó trên mạch chuyển chế độ rùa thỏ. Cái này kiểm tra cũng đơn giản mà, không thì bác câu cho nó 1 dây khác vào xem thế nào?

thaoha

Moderator
Em đang làm con pc-200-7,cứ bật chìa khóa lên là đèn báo lọc gió nháy liên tục,mang lọc ra thổi cũng vẫn nháy. Bệnh nữa là khi mua về nó chỉ chạy rùa mà ko chạy thỏ,kiểm tra quanh xe thì thấy gãy 2 giắc cắm điện chân chạy (dưới gầm cabin),thợ điện chế lại 2 cái giắc bình thường thì thấy nó chạy giật giật thỏ lúc có lúc ko,vậy có phải do 2 giắc đểu nên tiếp điện ko tốt ko ?! các bác cho ý kiến nhé,thanks
trả lời cụ về cái cảm biến lọc gió trước.xem nó có bị bẩn.đứt dây.hoặc đã chết

cụ bảo cái solenoir nào.nếu mất điện cụ sẽ có số LO cấp đủ điện sẽ là HI

hay em 2 em này

minhtupxcd

Tài xế O-H
vụ đèn lọc gió theo tớ thì 2 dây bị dính hoặc dính mát vì nó là loại công tắc thường mở .khi tắc lọc nó mới đóng làm cho đèn sáng . máy của bạn chưa nổ mà đèn đã nháy .nếu không tìm thấy chỗ dính thì thay vài mét dây là ok .

echnhua

Tài xế O-H
trả lời cụ về cái cảm biến lọc gió trước.xem nó có bị bẩn.đứt dây.hoặc đã chết

cụ bảo cái solenoir nào.nếu mất điện cụ sẽ có số LO cấp đủ điện sẽ là HI

hay em 2 em này
em biết cũng không nhìêu lắm nhưng em thấy bác thảo hà nói chuân đấy. cụ cứ kiểm tra như bác thảo hà là ok

bomva

Tài xế O-H
đèn cảnh báo tắc bầu lọc gió thì cảm biến của cụ bị hỏng hoặc có thể bị đứt dây.nông dân là hay đấu hai dây vào nhau là ok
D/C thì cũng không thấy cụ nói rõ là máy có đủ ba chế ba chế độ hay chỉ có hai chế độ.hai cái giắc dưới gầm cũng không cắm bậy được đâu !!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên