các bác giúp em, điện con isuzu 3,5T

datauto
Bình luận: 4Lượt xem: 1,485

datauto

Tài xế O-H
con isuzu của em bị hiện tượng sau:
còi và xi nhan vẫn hoạt động, còn tất cả hệ thống điện đều mất hết. em phải đẩy nổ. em kiểm tra bảng cầu chì thì thấy mất hết điện. em nghi do ổ khóa. em không thạo về điện, nên mong các bác tư vấn giúp, có thêm ít tài liệu về điện isuzu thì cho em xin nhá!
thank các cụ!

mr.tung.oto

Tài xế O-H
chào cụ ạ! điện còi và điện xin nhan báo nguy là điện thường trực nên không bị ảnh hưởng vô vụ này cụ ah! thường các xe tải có cái cầu chì tổng ở đề đó cụ .cụ kiểm tra xem con này chắc bị chập đứt ở đó.cầu chì này dạng dây điện nha cụ nếu bị chập nó sẽ bị đưt lõi ,cụ tháo cọc bắt với (+) ac quy của đề ngoài cáp từ ac quy con dây nữa đó chính là dây lên ổ khóa cũng là cầu chì tổng .cụ thử kiểm tra xem sao?
chúc cụ thành công!

hoanmy

Tài xế O-H
bạn nói không được rõ về xe của bạn sx năm nào .thôi mình nói phét tý trong hệ thống của xe tải isuzu thường thì dây nghuồn được bắt vào bộ cầu chì tổng loại 80 đến 100a rất khó bị đứt chỉ trừ khi bị chập nguồn khi tháo lắp đề hoặc máy phát ,dây tải chập ra mas thì mới bị cháy .đối với xe tải huyndai hoặc dòng xe của nhật bao giờ cũng có hai dây nguồn +nên và một dây mas mình nhớ không nhầm dây đỏ,dây trắng là + dây đen là mas(một cho nguồn trực tiếp vào cầu chì ra bộ công tác đóng cửa tự động và vào zolay xi nhan,còi) một vào ổ khóa để đóng zolay cho hệ thống cắt mas nếu có.bạn chỉ cần kiểm tra 2day trắng và đỏ xem nó có bị đứt và mô ve ở đâu ko nhé chúc bạn thành công

datauto

Tài xế O-H
đúng như các cụ dự doán, nó bị chập dây lửa của đề, nên ban đâu bị đứt cầu chì đề, sau đó em quấn dây lõi đồng ( không dùng cầu chì đề ) thì nó đứt cầu chì tổng, khà khà. thế là tìm được doạn bị chập mát dính vào sắt xi.
em chân thành cảm ơn các cụ! em mới làm isuzu và mới làm phần điện nên còn kém cụ ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên