CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP EM XE SANTAFE V6 2008

ta ngoc ha
Bình luận: 72Lượt xem: 5,311

ga_auto37

Tài xế O-H
Nó dừng ngẫu nhiên, bác ạ
em thắc mắc hỏi cụ ý là nếu khi tắt máy mình tháo nắp bánh răng ra..mình quay về đúng dấu nhà sản xuất thì cái thằng điều khiển cam thông minh này nó có về vị trí như quy ước hay la ngẫu nhiện...cháu hỏi là hỏi cái này chứ binh thuong xe nao tắt máy thì dấu nó se lung tung xèng hết cả mà.cụ hiểu ý cháu hỏi k ah

ga_auto37

Tài xế O-H
Nó dừng ngẫu nhiên, bác ạ
e nghĩ khi tắt máy rồi mình tháo nắp bánh răng ra quay tay về dấu thì nếu hệ thông bình thường thi dấu của trục cơ rồi cam thông minh đúng như nhà sản xuất chứ cụ???nếu quay về dấu mà thằng cam thông minh mà không đúng dấu hay lệch thì nó có vần đề sai dấu chứ cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em thắc mắc hỏi cụ ý là nếu khi tắt máy mình tháo nắp bánh răng ra..mình quay về đúng dấu nhà sản xuất thì cái thằng điều khiển cam thông minh này nó có về vị trí như quy ước hay la ngẫu nhiện...cháu hỏi là hỏi cái này chứ binh thuong xe nao tắt máy thì dấu nó se lung tung xèng hết cả mà.cụ hiểu ý cháu hỏi k ah
À, khi dừng máy, bằng cách nào đó, nó sẽ có xu hướng trở về vị trí như xe dùng cam cố định (thường là muộn nhất)

ga_auto37

Tài xế O-H
Bác nắm được rồi thì tư vấn cho bác chủ đi
chưa cụ ơi...đang thắc mắc vụ xe con này..bác tư vấn mới chuẩn..chứ em đang học của bác bánh mà..à mà cụ bánh..em vửa lên yotube xem bọn tây nó chỉnh dấu cam xe toyota ấy,,,,nó nói thì em k hiểu gì nhưng nhìn nó làm thì em thấy như sau vẫn còn nhiều điều khó hiểu..em chỉ hiểu được thế này là nó chỉnh dấu cam lại là nhờ vào 3 dấu sơn vàng trên xích cam...chỉnh sao cho 3 dấu vàng trên xích cam đó trùng với dấu chấm trên 2 trục cam và dấu trục cơ là được.và điều em đang khó hiểu là muốn theo dấu vàng trên xích cam thì phải có ít nhất 1 hoặc 2 dấu cố định trên trục cam cứng và dấu trục cơ,,sau đó dấu còn lại trên cam thông minh thì mình chỉnh theo dấu vàng trên xích...vậy em hỏi cụ là dấu cố địh trên trục cam cứng và dấu trục cơ là mình nhìn vào cái nào..nhìn video em nhìn không được rõ dấu co định

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chưa cụ ơi...đang thắc mắc vụ xe con này..bác tư vấn mới chuẩn..chứ em đang học của bác bánh mà..à mà cụ bánh..em vửa lên yotube xem bọn tây nó chỉnh dấu cam xe toyota ấy,,,,nó nói thì em k hiểu gì nhưng nhìn nó làm thì em thấy như sau vẫn còn nhiều điều khó hiểu..em chỉ hiểu được thế này là nó chỉnh dấu cam lại là nhờ vào 3 dấu sơn vàng trên xích cam...chỉnh sao cho 3 dấu vàng trên xích cam đó trùng với dấu chấm trên 2 trục cam và dấu trục cơ là được.và điều em đang khó hiểu là muốn theo dấu vàng trên xích cam thì phải có ít nhất 1 hoặc 2 dấu cố định trên trục cam cứng và dấu trục cơ,,sau đó dấu còn lại trên cam thông minh thì mình chỉnh theo dấu vàng trên xích...vậy em hỏi cụ là dấu cố địh trên trục cam cứng và dấu trục cơ là mình nhìn vào cái nào..nhìn video em nhìn không được rõ dấu co định
Quan trọng gì đâu, chỉ cho người khác cũng là 1 cách học tốt

dangtam03yt

Tài xế O-H
Lỗi tương quan giữa cb trục cơ và trục cam nguyên nhân có thể nhảy cam hoặc solenoi cấp dầu dk trục cam có vấn đề,hoặc có thể tắc đường nhớt lên trục cam .

dangtam03yt

Tài xế O-H
e nghĩ khi tắt máy rồi mình tháo nắp bánh răng ra quay tay về dấu thì nếu hệ thông bình thường thi dấu của trục cơ rồi cam thông minh đúng như nhà sản xuất chứ cụ???nếu quay về dấu mà thằng cam thông minh mà không đúng dấu hay lệch thì nó có vần đề sai dấu chứ cụ
Dấu của nó cho dù có lệch thì khi khởi động thì van dầu sẽ chỉnh lại,còn khi bác đặt cam thì tháo xích (đai cam) ra trong đó có lò xo cũng sẽ quay về vị trí ban đầu của nsx nên bác cứ yên tâm đi ạ.

tringuyen

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi? xưởng em đang có con santafe V6 máy xăng đời 2008 nằm xưởng đã 3 hôm nay mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.Lúc vào xưởng xe nổ rung dật, thợ tháo ra kiểm tra báo chết 3 máy phía ngoài LH em cắm máy gscan vào kiểm tra báo lỗi P0018(CRANKSHAFT POSITION-CAMSHAFT POSITION CORRELATION(BANK 2 SENSOR A)). em đã thử thay cảm biến vị trí trục cam vào thử nhưng cũng không được,kiểm tra lửa có,xăng có và em cũng đã thay 3 con bu gi + mô bin mới vào nhưng cũng không được. Rất mong được sự giúp đỡ của các bác.Cảm ơn các bác trước!
bác xem lại con cb CVT ngay cái đường xăng vào có bị xì nhớt ra làm bẩn cái jack của nó ko nhé, vệ sinh cái jack điện rồi thử lại nhé

ga_auto37

Tài xế O-H
Dấu của nó cho dù có lệch thì khi khởi động thì van dầu sẽ chỉnh lại,còn khi bác đặt cam thì tháo xích (đai cam) ra trong đó có lò xo cũng sẽ quay về vị trí ban đầu của nsx nên bác cứ yên tâm đi ạ.
Cụ có thể trả lời thắc mắc câu hỏi trên của mình cho cụ bánh xe k ạ

ga_auto37

Tài xế O-H
Đấy cụ tra loi giúp mình câu hỏi trên nhé

ga_auto37

Tài xế O-H
Vậy là bác thật sự chưa động đến xe con bao giờ ak.trên bánh răng có chấm hoặc vạch để đặt sao cho trùng với xích.thế thôi.có j cứng hay mềm j đâu.
Vâng sự thật là chưa đụng lần nào..mình làm xe tải toàn có bánh răng trung gian.k có xích như xe con..bác cho e ít hình cho em deeẽ hình dung.duoc k

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên