Các bác vào giúp em phát!

vantaile
Bình luận: 6Lượt xem: 1,046

vantaile

Tài xế O-H
Em mới đi làm điện ôtô nên còn kém hiểu biết! Em thấy họ đấu cái rađiô thì cần đấu những 2chân dương vào hai dây vàng va đỏ, 1 dây sẽ ở sau chìa khóa còn 1 dây sẽ ăn trực tiếp ra duơng accu, xin hỏi các bác 2dây sẽ có tác dụng như thế nào mà laj có 2 nguồn vaò như vậy ak? Và cục trầm cũng can 2nguồn như thế, mong nhận được sợ giúp đỡ của m.ng!

hathele

Tài xế O-H
Ðề: Các bác vào giúp em phát!

1 dây từ khóa điện đến là khi nào bạn bật khóa điện nấc AC thì mới bật đươc đài, còn dây đấu không qua khóa có tác dung nhớ những thông số khi cài đài như các kênh FM trẳng hạn.

ducnhd

Tài xế O-H

Dai can 2 nguon duong vi the nay cu ah 1 la de nho cot dai nho jio dong ho va la trung tam cua maang ken voi xe doi cao 2 la de cu van nghe dai thoai ma ko can bat chia khoa dien nac on nhe . thong cam may em vua mat vietky

hung dong anh

Tài xế O-H

Giải thích như hai cụ trên là đúng rồi đó bạn à còn riêng loa sup ( bas) thì lại khác nhé một dây Dương ắc qui thường trực là để khi loa sup làm việc nguồn điện Cần tiêu thụ dòng lớn lên phải chạy một dây thẳng từ Bình xuống còn dây còn lại thì đấu với một dây từ Đài xuống ( dây này có tác dụng là chỉ khi nào bạn bật Đài thì loa bas mới hoạt động còn ko bật Đài thì dòng điện dòng điện từ ắc qui xuống chỉ chờ ở đấy thôi) . Nếu không đấu như vậy thì loa súp lúc nào cũng sẽ bị ở trạng Thái bật mà trong khi đó Đài ko bật , như thế thì vừa tốn điện vừa hại loa .

cocacola

Tài xế O-H
với xe tải í ạ bác đấu cả 2 dây đó vào dây + trực tiếp cho em để khi khởi động em nó không bị mất nguồn và phải khởi động lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên