Các cao thủ gầm vào chém dum` e ve em UNIVERSER X PRESS NOBLE

K
Bình luận: 15Lượt xem: 1,988

kuhieu

Tài xế O-H
Các bác giúp em tìm hiểu xem con xe UNIVERSER X PRESS NOBLE nó có hiện tượng là khi đang lùi xe mà cắt côn thì có tiếng kêu lục khục ở phía hộp số mặc dù bọn e đã mổ hộp số và mổ cầu rồi nhưng thấy mọi thứ vẫn đẹp các bác giúp e tìm bênh của con này voi bon e làm hết nhẽ rồi mà vẫn không tìm ra bệnh

ninhtrago

Tài xế O-H
Em nghĩ do bác đạp côn vẫn dính nên nó kêu thôi,cũng giống như đang lên dốc mà đạp sâu ga mà về số muộn nên nó kêu.

kuhieu

Tài xế O-H
Vâng em này nó cứ lui thì nới bị bác à.nhưng nếu lùi đều ga thì êm ru luôn cứ đạp côn là tiếng kêu lại xuất hiện. mỗi lần đạp thì thường có 2 tiếng lục khục xuất hiện.đạp nhả đạp nhả thì nó cứ lục khuc luc khục.bác bảo sắp hong bi trục hop số àh bác thophu

truongdaihoc

Tài xế O-H
Ðề: Các cao thủ gầm vào chém dum` e ve em UNIVERSER X PRESS NOBLE

Bạn cứ đạp côn từ từ là xẽ không bị kêu nữa đâu. nó kêu thế là do các bánh răng không ăn khớp theo tiêu chuẩn, đây là do nhà sản xuất lắp ráp không chính sác

garage_108

Tài xế O-H

Bác lùi thì bị.
cho em hỏi thế bác tới có bi không?
nếu có trừ 2 trường hợp trên thì bác xem lại
Thứ nhất bi chử thập ở khớp láp có bị bể không.
Thư hai xem lại giá đỡ hộp số có bi lỏng ốc không

rua86

Tài xế O-H

Theo em là do ly hợp của bác có vấn đề. tốt nhất bác xem lại có đúng là ly hợp bác cắt chưa hết không ? Em xin mạo muội có gì các bác đừng ném đá em nha

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Cụ có xác định được tiếng kêu phát ra từ đâu không? À mà cụ đã kiểm tra mấy bộ gối đỡ và bi quang treo trục cacdang chưa?:32::32:

daukeohangnang

Tài xế O-H

Theo cá nhân tôi trường hợp này sự ăn mòn và đồng tâm của lá côn, bàn ép và bánh đà không đồng nhất (nhưng vẫn sử dụng tốt). Nên khi đỡ côn để lùi nó bám không đều ở từng thời điểm sinh ra giật cục, vả của độ giơ cầu, láp dọc nên kêu lục cục. Túm lại là bác tài phải để ý để đỡ côn cho khéo chứ đừng thay cái gì tốn tiền!!!

tathanhluank55

Tài xế O-H

Nếu bác đã hạ số xuống kiểm tra số không vấn đề gì thì tại sao không tháo li hợp ra kiểm tra, theo em khả nghi óc của lá côn có vấn đề. bác kiểm tra óc lá côn đi

hakhanh

Tài xế O-H

Theo em bác nên kiểm tra lại chân máy và chân số xem có bị đứt không

ninhtinh

Tài xế O-H

Các bác giúp em tìm hiểu xem con xe UNIVERSER X PRESS NOBLE nó có hiện tượng là khi đang lùi xe mà cắt côn thì có tiếng kêu lục khục ở phía hộp số mặc dù bọn e đã mổ hộp số và mổ cầu rồi nhưng thấy mọi thứ vẫn đẹp các bác giúp e tìm bênh của con này voi bon e làm hết nhẽ rồi mà vẫn không tìm ra bệnh
điều quan trọng nhất là bác phải biết được là tiếng kêu phát ra từ bộ phận nào . chánh tình trạng bổ cầu rồi bổ cả số mà vẫn ko đúng bệnh.:101:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên