các cụ cho em hỏi về đồng hồ báo nhiệt độ nước

L
Bình luận: 17Lượt xem: 3,906

leanh1504

Tài xế O-H
E đã gặp 2 con xe kia pride,ford everret đồng hồ báo nhiệt độ nước k báo.e đã kiểm tra bằng cách rút giắc ở cảm biến nhiệt độ nước dí vào mát thì đồng hồ nó báo mắc.và e kết luận thay cảm biến.nhưng khi thay vào thì lại k đc,nó vẫn không báo.bác nào đã từng làm qua chỉ em với.e cảm ơn ạ

viettrung1

Tài xế O-H
E đã gặp 2 con xe kia pride,ford everret đồng hồ báo nhiệt độ nước k báo.e đã kiểm tra bằng cách rút giắc ở cảm biến nhiệt độ nước dí vào mát thì đồng hồ nó báo mắc.và e kết luận thay cảm biến.nhưng khi thay vào thì lại k đc,nó vẫn không báo.bác nào đã từng làm qua chỉ em với.e cảm ơn ạ
cụ nên kiểm tra lại con cảm biến mà cụ thay đã đúng chủng loại hay chưa.[/quote]

mcv30

Tài xế O-H
nếu khẳng định phụ tùng chuẩn thì lỗi do đồng hồ thôi , vì làm như thế thì dây dẫn có khi vẫn ngon

phandikhanh

Tài xế O-H
cựu đo điện trở cảm biến xem bao nhiêu nha. thường xe tháo bỏ van hằng nhiệt đồng hồ lên ít lắm chạy xa mới lên cb này điện trở khoãng 1k2 om. cái này là của e các cựu có j cho e học hỏi với ah.

peterpanhhd

Tài xế O-H
Cụ hơ nóng lên căm day dí vào mát ,không thì vua hơ vưa dí mát cũng được đồng hồ không lên là vọc thôi . Nhưng em nghĩ cụ thử như thế là đồng hồ không chết được. Hoăc phức tạp hơn cụ đo trở của con cảm biến là bao nhiêu cụ đi mua 1 con chiết áp tương đương la tốt không thì lơn hơn cho chân giưa vào mát 1 chân vao dây cảm biến soay chiết áp vf phía chân cụ vưa đấu dây cảm biên vào đồng hồ lên la ok gọi khác trả xe. Chẳng hỏng gì cả chỉ là chưa đủ nóng vào cảm biến thôi
[MERGETIME="1432136898"][/MERGETIME]
Quên cụ nhớ xoay từ từ kim lên tư từ mới đươc nhé.

leanh1504

Tài xế O-H
Cụ hơ nóng lên căm day dí vào mát ,không thì vua hơ vưa dí mát cũng được đồng hồ không lên là vọc thôi . Nhưng em nghĩ cụ thử như thế là đồng hồ không chết được. Hoăc phức tạp hơn cụ đo trở của con cảm biến là bao nhiêu cụ đi mua 1 con chiết áp tương đương la tốt không thì lơn hơn cho chân giưa vào mát 1 chân vao dây cảm biến soay chiết áp vf phía chân cụ vưa đấu dây cảm biên vào đồng hồ lên la ok gọi khác trả xe. Chẳng hỏng gì cả chỉ là chưa đủ nóng vào cảm biến thôi
Cụ có thể cho m hỏi con chiết áp là con ntn k?m còn non nên chưa biết nhiều mong cụ giải thích giùm

antrungan

Tài xế O-H
lúc bác dí thẳng ra mát thì đồng hồ lên như thế nào bác , nhanh hay bất thường không hay lên từ từ , cảm biến thì cũng có 2 loại bác ạ 1 loại nóng dần điện trờ trở thấp dần sau đó thành dây dẫn , 1 loại nóng dần điện trờ cao dần sau đó thành cách điện

peterpanhhd

Tài xế O-H
Cụ ra quán bán đồ ddieenn tử bảo ho ban chi 1 con vd cu đo con cảm biến của cụ là 1k thì cu bảo bán cho con chiets áp 1k
-nó thường có 3 chân hoăc 6 chân chân giữa là chân chung2 chân còn lại cụ lấy 1 trong 2 chân còn 1 chân bỏ nó dùng như điều chỉnh âm lượng trong cái loa nhà cụ đấy ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác xem lại dây điện vào đồng hồ đi, không phải tại cảm biến đâu

baolinh2012

Tài xế O-H
theo em thì đồng hồ của cụ vẫn sống .nhưng bót báo hoặc bị chết hoặc thiếu mát ở vỏ .để chắc chắn cụ thử lấy dây bắt vào mát xe rồi nối vào đường mát cấp của bót báo rồi nhúng nó vào nước sôi hoặc hơ nóng bót .khi đó đồng hồ mà không báo thì hỏng bót .còn báo thì mất mát cấp

auto22

Tài xế O-H

bác thay cảm biến mơi kiểm tra cáp mát đầy đủ mà đòng hồ vẫn không lên. gí vào mát thì lên , em nghi là do bị đồng hồ . bác có xe nào mượn cái đồng hồ cắm vào thue để loại trừ.

tiendu_lg

Tài xế O-H
Mình gặp 2 con thế này. 1 là kia prai đồng hồ nhiệt không lên, dí mát vẫn lên nhưng lên chậm, rút giắc tốp nhiệt đo được 5,4 V, tháo đồng hồ ra thấy có chân ghi 7V. 2 là corolla đồng hồ lên maxx, rút giắc ra đo được 12V, vẫn con tốp nhiệt đó mình thử 2 xe trên được tình trạng như vậy. Mình nghĩ do mạch nguồn của đồng hồ ko đảm bảo đúng điện áp yêu cầu là 7V nên em kia ko lên đc, còn e corolla thì lên vọt.

subinnamkha

Tài xế O-H
Bác gặp kiểu ổn áp lưỡng kim rầu. Nó khoảng 7VDC là đúng rồi, chả hư đồng hồ gì hết cả,.
Vấn đề cái đồng hồ báo của bác là bị đứt cuộn dây ổn áp lưỡng kim rồi, hoặc bị ngắn mạch gì đấy.
Giải pháp: Cắt bỏ cuộn dây đó luôn, thay vào đó là chơi IC ổn áp 7805 regulator.
bao nuoc.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên