Các cụ giúp e về bệnh kêu vô lắng lexus rx 350 lái điện vơi

L
Bình luận: 38Lượt xem: 7,578

atoyot2.0

Tài xế O-H
Xưởng cụ ở đâu vậy có ở hà nội ko em giúp cho nói trên diễn đàn thì hơi khó tả vì mình ko có hình cụ thể cái này ko cần phải tháo gì đâu chỉ cần căn chỉnh lại chút thôi mất khoảng 30 phút là xong

thanhco1983

Tài xế O-H
Cái bạc nhựa ấy. Nếu thay đồ chính hãng thì thay cả cụm mô tơ lái điện bác ạ. Trước em cũng dính nhiều. Tuy nhiên có lần dính 1 con, tưởng ở lái nhưng lại không phải.........là hệ thống treo trước bị cọ sát. Cái quan trọng là bác nghe rõ cơ. Bác cho con Lexus của bác lên bộ căn chỉnh góc đặt bánh xe rồi đánh lái thử xem có kêu không

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cái bạc nhựa ấy. Nếu thay đồ chính hãng thì thay cả cụm mô tơ lái điện bác ạ. Trước em cũng dính nhiều. Tuy nhiên có lần dính 1 con, tưởng ở lái nhưng lại không phải.........là hệ thống treo trước bị cọ sát. Cái quan trọng là bác nghe rõ cơ. Bác cho con Lexus của bác lên bộ căn chỉnh góc đặt bánh xe rồi đánh lái thử xem có kêu không

Sáng nay mình cũng vừa sử lý xong con thước lái của serato , Tuy đã từng sử lý vài con rồi nhưng cũng do tính chủ quan nó vật cho hai ngày luôn. Kết luận là phải tháo hết cụm thước lái điện kiểm tra toàn bộ phần chuyển động , nếu dơ thì phải sử lý hết . Bệnh chủ quan của mình ở khớp nối mô tơ với trục vít vô tận .Đã sử lý xong hết lỗi đồng thời chống trơn trượt xóa cũng hết luôn. Đây là bài học kinh nghiệp mình gửi đến ae .OK !.

lynhan

Tài xế O-H
Sáng nay mình cũng vừa sử lý xong con thước lái của serato , Tuy đã từng sử lý vài con rồi nhưng cũng do tính chủ quan nó vật cho hai ngày luôn. Kết luận là phải tháo hết cụm thước lái điện kiểm tra toàn bộ phần chuyển động , nếu dơ thì phải sử lý hết . Bệnh chủ quan của mình ở khớp nối mô tơ với trục vít vô tận .Đã sử lý xong hết lỗi đồng thời chống trơn trượt xóa cũng hết luôn. Đây là bài học kinh nghiệp mình gửi đến ae .OK !.

Cụ ơi làm j có serato ý cụ nói là con cerato lái điện e gặp con này cũng nhiều rồi nhưng chưa con nào bị kêu như lexus cả cụ ah

lynhan

Tài xế O-H

Nếu thay như cụ thì ăn phải cái giá chát quá e muốn tham khảo ý kiến ae để xử lý làm sao k phải thay ấy chứ nếu thay như ý cụ thì đơn giản quá

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Nếu thay như cụ thì ăn phải cái giá chát quá e muốn tham khảo ý kiến ae để xử lý làm sao k phải thay ấy chứ nếu thay như ý cụ thì đơn giản quá

Chả là e kiểm tra hết những bộ phận ở gầm rồi
còn mỗi cái thằng mô tơ ở trên là chưa dám sờ vào thôi( 1 là khi đi vào chỗ sóc hơi có tiếng kêu nhỏ mà dội cả lên vô lăng cảm nhận thấy luôn 2 là khi đứng tại chỗ đánh lái qua lại một góc 15-25 độ thì tiếng kêu cục cục càng to) e đọc trên diễn đàn thấy bảo e này có cảm biến góc lái nằm ở chỗ cáp bóng khí khi tháo ra là bị chết nên e cũng hoang mang quá chưa biết là có nên động đến e mô tơ để kiểm tra không nũa

Theo như bạn tả thì lexus 350 thì mình chưa làm còn RAV4 thì mình đã làm rồi không biết có như nhau không .Nhưng theo bạn tả bệnh khi đánh lái qua lại một góc 15-25 độ thì tiếng kêu cục cục càng to .Lúc đầu cũng nghĩ là hệ thống trợ lực điện nhưng sau kiểm tra thì bị ở bạc nhựa đầu thước lái .Tháo ra sử lý hết luôn .Bạn để lại số ĐT mình tư vấn cho_OK

lynhan

Tài xế O-H
RAV4 với lexus rx350 khác nhau cụ ah dòng này với con veza thì bị lỗi phần lái điện cụ ah chứ k phải là ở gầm bệ bác nhé chỉ bị ở mô tơ điện thôi

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
RAV4 với lexus rx350 khác nhau cụ ah dòng này với con veza thì bị lỗi phần lái điện cụ ah chứ k phải là ở gầm bệ bác nhé chỉ bị ở mô tơ điện thôi

chuẩn là kêu ở moto , bác vẫn chua làm xong à , mai gọi điện cho mình mình hướng dẫn cho nhé , chứ nêu ở đây thì khó diễn tả lắm 0942656569

MyPower

Tài xế O-H
còn mỗi cái thằng mô tơ ở trên là chưa dám sờ vào thôi( 1 là khi đi vào chỗ sóc hơi có tiếng kêu nhỏ mà dội cả lên vô lăng cảm nhận thấy luôn 2 là khi đứng tại chỗ đánh lái qua lại một góc 15-25 độ thì tiếng kêu cục cục càng to) e đọc trên diễn đàn thấy bảo e này có cảm biến góc lái nằm ở chỗ cáp bóng khí khi tháo ra là bị chết nên e cũng hoang mang quá chưa biết là có nên động đến e mô tơ để kiểm tra không nũa

Theo như bạn tả thì lexus 350 thì mình chưa làm còn RAV4 thì mình đã làm rồi không biết có như nhau không .Nhưng theo bạn tả bệnh khi đánh lái qua lại một góc 15-25 độ thì tiếng kêu cục cục càng to .Lúc đầu cũng nghĩ là hệ thống trợ lực điện nhưng sau kiểm tra thì bị ở bạc nhựa đầu thước lái .Tháo ra sử lý hết luôn .Bạn để lại số ĐT mình tư vấn cho_OK

Cảm biến góc quay vô lăng này muốn tháo ra thì tháo cọc bình là Ok. Không là mất oan tương đối tiền đó. Đấy là mấy thầy nhà em bảo thế. Cứ làm theo cho nó chắc, vì nó nhiều tiền nên không giám thử.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Thước lái con này lá cả cuc mô tơ dài bác ah khoảng 1m ấy chứ chưa nhìn thấy thì khó đấy ah em này tháo moto thước lái cẩn thận nhé rễ đứt dây vào mô tơ lắm với mấy viên bbi trong thước nữa cho ra dc ma cho vào kẻo kẹt chúc bác thanh công

mrdp

Tài xế O-H
Có thể ro cơ cấu cơ khí quá nặng mỗi khi trợ lực mô tơ quá tải làm rật giá bắt mô tơ gây ra tiếng động trên vô lăng cứ như vậy nhiều lần làm bạc giá đỡ mô tơ lỏng rần phát tiếng kêu mạnh hơn . Bác bảo dưỡng lại cơ cấu cơ khí rồi xem lại bạc giá bắt mô tơ trợ lực thử xem.

laogiand

Tài xế O-H

Thôi thế thì thay mô tơ lái điện đi cho nó ngon. hehe

phanngoc0405

Tài xế O-H
Con venza của e vừa bị cái này xong, đi vào đường xóc là kêu lục cục dưới gầm như kêu rotun, nâng lên kiểm tra mãi mà ko phát hiện đc bệnh gì, ( ko phải lỗi lục cục tay lái), nhưng người cầm lái cực kỳ khó chịu.
Giờ e muốn biết các bác xử lý như thế nào để e còn bày cho thợ chỗ e nó làm - kẻo nó bươi ra cả rồi tìm từng cái thì mệt lắm. Tks các bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên