Các cụ giúp em về điều hòa Lexus LX470 có mùi hôi!

auto.is250c
Bình luận: 12Lượt xem: 2,208

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Mùi là do hệ thống lâu ngày bẩn, lẫn nhiều tạp chất nên bị nhiễm mùi, có thể bác hay sử dụng gió ngoài nữa. Tốt nhất là bác tháo dàn lạnh ra để vệ sinh + khi sử dụng nên ít sử dụng gió ngoài thôi ạ. Và bác cũng kiểm tra xem trong hệ thống gió có gì không, nhiều khi có gián và chuột chết trong đó nữa!

minhduc1208

Tài xế O-H
khi mở máy lạnh mà có mùi hôi là trong giàn lạnh bị rỏ bẩn rùi cụ ah.cụ mang ra gara ngta làm cho .họ vệ sinh cho cụ gian f lạnh và cụ nhớ là it lấy gió ngoài thôi nhé

ngochocmai

Tài xế O-H
Bác vệ sinh phần lọc gió ở quạt điều hào ở giàn lạnh lấy cái bộ lọc than hoạt tính hoặc bộ lọc tĩnh điện, ngoài việc lọc và tách bụi ra và vệ sinh nó sạch sẽ hoặc thay cái mới đi. xem trong bộ phận bộ chứa giàn lạnh có bẩn không , nếu bản thì nó là nguyên nhân mùi kết hợp với nước với bụi bẩn bám vào khay thấy có màu đen đó.ngoài ra mùi hôi chưa là nguyên nhân chính ở điều hòa mà là nội thất của bạn có bốc mùi đó.nhất là phần khoang hành khách và nơi hay để các đồ lặt vặt. tốt nhât bạn đưa xe đến gara họ kiểm tra phần điều hòa cho, còn phần nội thât bên trong xe bạn xử lý cho sạch sẽ...

hieudienlanh

Tài xế O-H
Em này chưa đến mức phải vệ sinh zàn lạnh đâu.Lọc gió lâu ngày không vệ sinh nên giữ ẩm tạo mùi thôi.Cái nhược điểm lớn của lọc có than hoạt tính là rất thích hút ẩm và hét hạn là mùi khó chịu.Thay lọc đi là ok

cuongminh

Tài xế O-H
pác để ý xem tấm lót mút ở dưới sàn xe có bị ướt không do dàn lạnh thấm nước ra hoặc xe lội nước bị nước vào.lâu ngày sinh mùi hôi chuột chết bật điều hòa một lúc là hết.pác kiểm tra lại xem nếu bị thì tháo ra phơi khô khử mùi đi ok.cái này em cũng gặp rồi không biết của pác thế nào ?

atruong

Tài xế O-H
theo mình là t1 là do ga điều hòa ko tốt,dùng ga đểu. vì chạy một lúc là hết mùi. nếu có con vật chết thì nó se ko hết chỉ hết khi vệ sinh toàn bộ hệ thống, thứ hai do ẩm mốc lọc và các bộ phận mút đệm gần quạt dh.

viethong84

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem trong khoang máy có thứ gì khác thường do chuột mang vào không bác hoặc trong quạt gió bên phụ chỗ taplo xem thế nào nhé em cũng bị như thế với con premacy, và kia Gtx rùi nguyên nhân tại con chuột hết bác ah

thkc

Tài xế O-H
Cụ vệ sinh cho em cái lọc gió điều hoà đi nhé.có khả năng là chuột nó tè lên lọc gió của cụ rồi.nếu như vậy thi thay đi nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ðề: Các cụ giúp em về điều hòa Lexus LX470 có mùi hôi!

theo mình là t1 là do ga điều hòa ko tốt,dùng ga đểu. vì chạy một lúc là hết mùi. nếu có con vật chết thì nó se ko hết chỉ hết khi vệ sinh toàn bộ hệ thống, thứ hai do ẩm mốc lọc và các bộ phận mút đệm gần quạt dh.

Không bị rò gaz thì chuyện gaz đểu có ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Tôi không nghĩ vậy

Blackmoon94

Tài xế O-H

Em đoán quat gió hoăc lọc gió chuột tha bui bẩn vào trong thời xưa em tháo 1 con poster ra còn có cả 1 em chuôt trong đó

hoa35ktxd

Tài xế O-H

Khiếp, các bác gioi đào bới thật, từ 6/6/2012 vẫn khui lên được. Mà toàn chém như thần, xe người ta là xe mới mà cứ phán như xe cũ.
Thấy nổi bài này lên em tưởng có pan mới giống xe em, mua mới tinh đã có mùi khét (lúc có lúc không, không theo quy luật), các chiên gia hội chẩn bao phen vưỡn chưa ra vấn đề gì, chỉ còn thiếu chưa banh nó ra xem thế nào thôi ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên