Cách đặt cam không dấu

quanduirach
Bình luận: 122Lượt xem: 15,017

thaicktn

Tài xế O-H
trục cam có nhiều loại: có một dấu khuyết, gạch, hoặc cam xe kia còn có hai dấu IN, EX. nếu không có dấu phải đặt theo chu kỳ phân phối khí.
1 quay máy 1 về TCT
2 quay trục cam cho cầm máy 1 đang bắt đầu thời ký nạp, quay 180 trục cam
3 Lắp đai cam, xích cam
4 lập bảng sinh công
5 quay truc cơ theo thứ tự lần lượt đầu kỳ sinh công kiểm tra lại đúng ko
ok lắp lại.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
trục cam có nhiều loại: có một dấu khuyết, gạch, hoặc cam xe kia còn có hai dấu IN, EX. nếu không có dấu phải đặt theo chu kỳ phân phối khí.
1 quay máy 1 về TCT
2 quay trục cam cho cầm máy 1 đang bắt đầu thời ký nạp, quay 180 trục cam
3 Lắp đai cam, xích cam
4 lập bảng sinh công
5 quay truc cơ theo thứ tự lần lượt đầu kỳ sinh công kiểm tra lại đúng ko
ok lắp lại.
Bác lập bảng sinh công để làm gì thế?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ban giải thích dùng dưỡng ntn. tôi chưa nghe thấy bao giờ.nhà sản xuất khi họ làm ra cái đ/c.không biết sắp xếp lắp đặt trục cam ntn nhi?
Họ dùng dưỡng, nhắm mắt đặt vẫn chuẩn mà lại nhanh. Cái dưỡng đó đặt sẵn vị trí các chi tiết liên quan, sau đó lắp dây, xích bánh răng và siết lại là xong

ga_auto37

Tài xế O-H
bạn phải xác định xúp pap nạp xã nhé ... cách này dùng cho 4 máy nha xác định máy xong hành .. chọn máy 1 làm chuẩn xoay bánh đà cho pitos máy 1 ở điểm chết trên r lắp trục cam vào xoay theo chiều làm việc sao cho thấy xúp pap xã máy 1 vừa lên cùng lúc xúp nạp nhít nhẹ thì dừng lại ... r lấp dây đai hay j đó hãm lại nhé .....có j thíu xót mong các bác bỏ qua cho em ạ,,,,
Cụ đặt vậy chẳng khác gì hút muộn.cụ quay máy 1 diem chết trên theo chiều quay động cơ.cụ quay ngược lại tầm 7-14 độ tùy xe.sau đó lắp cam.quay cam sao cho xúc áp hút máy 1 chớm mở.sau do lap hoàn thành ok..nếu k ngon cụ chỉnh bơm xíu la ok

daiduong190114

Tài xế O-H
e may mắn chưa gặp bao giờ vì lần nào mở ra cũng chụp hình kiểm tra dấu thật kỹ rùi mới tháo. hjhj. còn mấy bác nói e nghe cũng hay. nhưng mấy bác dã thương thì thương cho chót. cụ thể là cuối xả đầu hút của máy nào hay cuối nen đầu nổ của máy nào mấy bác nói rõ. lỡ thợ vươn còn bít mà làm săn cho e học thêm kih nghiệm

ga_auto37

Tài xế O-H
e may mắn chưa gặp bao giờ vì lần nào mở ra cũng chụp hình kiểm tra dấu thật kỹ rùi mới tháo. hjhj. còn mấy bác nói e nghe cũng hay. nhưng mấy bác dã thương thì thương cho chót. cụ thể là cuối xả đầu hút của máy nào hay cuối nen đầu nổ của máy nào mấy bác nói rõ. lỡ thợ vươn còn bít mà làm săn cho e học thêm kih nghiệm
Vậy giờ bác nên học cách làm không bị may mẮn đi.. Ví dụ bị đứa khác rã động cơ mà phá hết dấu đi..hoặc làm dấu lung tung để cố tình chơi bác chứ..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên