Cách đặt cam Mazda BT50, em cần các cụ giúp đỡ.

duandtoto
Bình luận: 24Lượt xem: 8,526

mr.viet

Tài xế O-H
Các ae đặt theo cách của tôi xem sao tôi vừa kamf máy con bt50.3,2l xong máy đáng đợi kim phun về để dà trơn.ae nhung cam có hai nỗ thì tìm con bloong 6 cắm vào khoá cứng vị trí cam rồi quay cơ nhìn ở bánh Đà có một nỗ dài hơn.các bạn tháo ra lấy tay lối nhỡ cắm vào vừa luôn thì khoá cứng lại là chuẩn cơ vậy là thành công..chúc ae thành công..

cungbautroi

Tài xế O-H
Các ae đặt theo cách của tôi xem sao tôi vừa kamf máy con bt50.3,2l xong máy đáng đợi kim phun về để dà trơn.ae nhung cam có hai nỗ thì tìm con bloong 6 cắm vào khoá cứng vị trí cam rồi quay cơ nhìn ở bánh Đà có một nỗ dài hơn.các bạn tháo ra lấy tay lối nhỡ cắm vào vừa luôn thì khoá cứng lại là chuẩn cơ vậy là thành công..chúc ae thành công..
bác gặp trường hợp này chưa \
em sửa em bt 50 3.2 5 máy hiện tượng nổ sáng khói xanh như phun đậm dầu zồi hết
nghĩ kim lên nhấc kim lên cho phun ra ngoài thấy kim 5 không phun cho rắc số 4 vào phun bt kim số 5 chuyển sang rắc điện khác phun bt
nghĩ hộp chuyển hộp lên hn họ kiểm tra ok
về vẫn không được
phán phần cơ hạ máy vì xe khách làm dưới hải phòng thổi giong không bết thợ làm gì
thóa kt thấy lòng sước pistong teo ...nấm hở... một vấu cam bị xoay ...ốc mặt máy bỏ 2 conn
đã sử lý song phần cơ
phần ddienj k báo gì
giờ nổ vẫn rung rật khói xanh nhưng ít hơn ....bịt đầu vào luân hồi bớt khói
các cảm biến đã đổi hết kim cũng mượn con khác ( vì kim thợ dưới đó tháo zồi )
giờ bế tắc quá

nhatquanabcd

Tài xế O-H
chả là thế này ạ.e hôm nay có gặp con bt50 đời 2015 vào xưởng tháo mặt máy em loay hoay cả buổi nhưng chưa tìm được dấu trục cơ.giờ em lên đây nhờ các cụ giúp đỡ về dấu cam cơ con này với ạ.cụ nào đã làm hay biết giúp em với.em cảm ơn ạ.
Trên xích có ba mắt khác biệt lắp vào hai trục cam với bơm xong trên bánh đà có cái lỗ khác với các lỗ khác xong lấy chốt chốt vào đó xong lấy mũi khoan 6chốt vào hai trục cam xong lắp xích là OK

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên