Cách đấu điện cửa xe

T
Bình luận: 27Lượt xem: 6,888

nangmorning

Tài xế O-H
e mới vào nghề xin các bác chỉ em cách đấu khiển cửa. ví dụ xe vios 2008 không có chuột cửa, ko có khiển cửa. xin các bác chỉ cách đấu dây vào chuột của 4 cánh cửa, dây xi nhan ... mong các bác chỉ dể hiểu cho em nhé, thank các bác.
bác có một hộp tổng điều khiển.và chế chuột các cửa.bắc đi dây điện chuột của qua các cánh.rồi đâu bẩm khóa thif khóa mở thì mở.con dây xi nhan bác tìm bằng bút điện.trong hộp điều khiển cos 1lua 1mat 2 xinhan 2 chuột

phihungtn70

Tài xế O-H
Người ta mới vào nghề nên hỏi nhiều câu hơi ngô nghê tý các cụ phải thông cảm chứ? có nhiều bộ khiển cửa và cũng có cách đấu khác nhau nhưng ta nên đưa ra 1 bộ làm ví dụ cho cụ ý hiếu chứ các cụ toàn vào trả lời mà đọc xong chảng thấy giúp được gì cho cụ ý:
Thưa cụ chủ thớt em sẽ ví dụ cho cụ bộ khiển cửa mua ngoài mà đơn giản nhất để cụ dễ hiểu.
Bộ này cụ mua ngoài nó khá rẻ: khoảng 180k - 300k tùy chỗ, nó bao gồm 1 hộp điều khiển + 2 khóa khiển + 4 chuột có cả chuột trung tâm. và 1 bó dây để cụ đấu. nhưng dây này cực đểu dùng thời gian oxi hóa hết. ( nếu có thể cụ nên dùng dây xin hơn đấu thì sản phẩm của cụ sẽ bền và hoạt động ổn định hơn)
Cách đấu như sau:
hộp khiển gồm 6 dây: 1 đỏ, 1 đen, 2 dây xanh ( 1 lá cây và 1 da trời thì phải em ko nhớ rõ), 1 dây trắng, 1 dây nâu
- Chuột trung tâm Lắp tại của lái có 5 dây: 1 dây đen, 2 dây xanh như ở hộp, 1 dây tráng, 1 dây nâu.
- 3 chuột còn lại lắp 3 cửa còn lại mỗi chuột đều có 2 dây xanh như ở hộp.
Ta chỉ việc đấu đỏ hộp với + ắc quy, đen hộp và chuột trung tâm với -, 2 dây xanh đấu với 2 dây xanh ở các chuột đấu đúng mầu và 2 dây xanh này cũng làm luôn 2 dây điều khiển của rơ le 6 chân để lấy dòng khiển ra xi nhan. dây nâu và dây trắng của hộp đấu với nâu và trắng của chuột trung tâm là xong phần điện.
phần cơ cụ chỉ việc lắp chuột sao cho hành trình chuột phù hợp là ok.
đó là bộ đơn giản nhất còn lại các bộ khác nhiều dây hơn cụ tìm hiểu thêm sẽ đấu được.
chúc cụ thành công!
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn cụ thể mong bạn chỉ thêm về dây đấu chân phanh và đấu công tắc cửa thì đấu như thế nào?

phihungtn70

Tài xế O-H
Bộ này bác đấy vầy nhá:
Đỏ, vàng và vàng/den >>> +
Đen, cam và cam/den>>> -
Trắg, trắng/den >>> chuột
Lam>> xinhan
Nâu>> cốp
Cảm ơn bạn đã chỉ giáo! Xin bạn hướng dẫn thêm 1 chút về cách đấu dây nâu mở cốp thì đấu như thế nào (vì chuột có 2 dây thì đấu dây nâu vào dây nào và dây còn lại của chuột thì đấu vào đâu? xin cảm ơn

lieukhai

Tài xế O-H
e mới vào nghề xin các bác chỉ em cách đấu khiển cửa. ví dụ xe vios 2008 không có chuột cửa, ko có khiển cửa. xin các bác chỉ cách đấu dây vào chuột của 4 cánh cửa, dây xi nhan ... mong các bác chỉ dể hiểu cho em nhé, thank các bác.
bác nói không rõ ràng, tức là hiện tại xe đang có gì và không có gì. Đấu lại hết từ đầu hay là đấu thêm vô xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên