Cách đấu hệ thống khóa cửa điện

adenzbacninh2011
Bình luận: 80Lượt xem: 62,851

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Loại 10 dây đó rất hay đó bác ah.khiển nhận tín hiệu khỏe,có luôn 2diot to dùng ra xin nhan.khóa nháy 1lần,mở nháy 2lần như xịn.và đặc biệt khi đấu có thể đấu khiển âm,khiển dương ...với Toyota mất chìa khiển thì đấu khiển mát vào bộ khiển theo xe cug rất dễ.nó có 1nhược điểm là nếu chỉ có 1bộ này sẽ không đấu được khiển bằng công tắc ah.bác nào biết chỉ e với
cụ có thể mua loại đủ cả điều khiển 4 chuột thì sẽ đủ dây cho cụ đấu. Nếu ko có, Còn 1 cách khác là phải dùng thêm 02 con rơle 5 chân nữa thì cụ có thể tích hợp được công tắc lock va unlock chỗ cụm công tắc nâng hạ kính. E ko up sơ đồ lên được . E nghĩ chỉ còn Hạ sách là e cho lên Facebook xong cụ vào xem thôi.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Đối với bộ cũ mà mình biết thì tín hiệu dùng để mở và khóa là kích âm, không cần đấu vào công tắc mà chỉ cần kích âm vào dây trắng và nâu thì sẽ khóa hoặc mở. Chắc bên Tàu ngâm cứu cũng nhiều mạch điện nên thấy rằng phần nhiều hãng đều kích âm cho bộ khiển cửa nên nó mới làm thế(mình đoán vậy vì thấy dòng Toyota cũ nó thế, sai các cụ chém nhẹ :D). Còn bộ của cụ thích tháo ra phá :D chắc là đa dụng hơn vì nó có thể kích âm hoặc dương tùy theo xe mà đấu được hết, mình đoán vậy. Mình thấy dù loại các cụ như thế nào cũng có sơ đồ mạch đi kèm khi mua, nếu đưa lên mổ xẻ dễ hiểu hơn. Mình nghĩ tín hiệu điều khiển của nó cũng chỉ là âm dương thôi chứ không có gì phức tạp. Không đấu nhiều loại nên mình chỉ biêt vậy, nếu sai các cụ thông cảm :D

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
à cụ hieucaosu nói đúng. Mình chỉ trích dây ra thôi chứ ko cắt . E hồ đồ quá e toàn làm phức tạp thêm vấn đề. . Nhưng e còn băn khoăn giả sử trường hợp ở điều khiển ấn Lock còn ở Công tắc lại ấn Unlock thì có vấn đề gì ko cụ?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cụ có thể mua loại đủ cả điều khiển 4 chuột thì sẽ đủ dây cho cụ đấu. Nếu ko có, Còn 1 cách khác là phải dùng thêm 02 con rơle 5 chân nữa thì cụ có thể tích hợp được công tắc lock va unlock chỗ cụm công tắc nâng hạ kính. E ko up sơ đồ lên được . E nghĩ chỉ còn Hạ sách là e cho lên Facebook xong cụ vào xem thôi.
Ý em là đấu trên bộ của nó ah.chứ đấu ngoại thì ko nói.tk bác

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Loại cụ boyhaiphong nói 10 dây đó nếu trong trường hợp con chuột bên lái chết thì phải chế thêm con chuột ngoài , cụ phải dùng 2 dây trắng và trắng sọc đen để điều khiển con chuột tổng đó thì vẫn có cách đấu tích hợp công tắc lock và unlock bằng tay cụ ợ.

damsan1984

Tài xế O-H
Không hẳn như vậy đâu cụ ạ. ..người ta để 4 dây là đúng ...vì bộ này có nhiều cách đấu khác nhau tuỳ thuộc vào xe cụ muốn đấu. cụ thể xe không có chuột phải lắp thêm chuột thì 2dây vàng và vàng sọc đen đấu vào mát 2dây cam và cam sọc đen đấu vào dương acquy còn 2dây trắng và trắng sọc đen đấu vào chuột. ...còn nếu xe đã có chuột thì 2dây vàng và vàng sọc đen đấu vào mát 2dây cam và cam sọc đen bỏ 2dây trắng và trắng sọc đen đấu vào dây tín hiệu của bộ điều khiển theo xe ...

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Loại cụ boyhaiphong nói 10 dây đó nếu trong trường hợp con chuột bên lái chết thì phải chế thêm con chuột ngoài , cụ phải dùng 2 dây trắng và trắng sọc đen để điều khiển con chuột tổng đó thì vẫn có cách đấu tích hợp công tắc lock và unlock bằng tay cụ ợ.
nếu khiển chuột tổng mà có thể Look/Unlook thì có nghĩa là vẫn còn bộ khiển khác nữa trên xe rồi.em đang nói nếu xe chỉ còn 1 cái bộ này thôi ah.

damsan1984

Tài xế O-H
Khiển chuột tổng có thể lock/unlock....xe chưa hẳn đã có bộ điều khiển mà chỉ có hộp lockdoor có tác dụng khi mở khóa cửa bằng chìa thì các cánh còn lại cũng mở theo...

hoanmy

Tài xế O-H
hôm nay em có một ông khách vào bảo lắp hộ bộ khiển cửa xe county các cụ ai đã lắp rồi xin tư vấn.bộ khiển gồm 1 dây đỏ+1mas đen+1 dây xanh và dây tím ra chuột.thêm 2 dây trắng và dây màu nâu+day đen ra chuột tổng.mình đã đấu như này mà ko dc.các cụ vào giúp một tay

damsan1984

Tài xế O-H
Em chưa gặp bộ này bao giờ. ....nhưng bác thử như này xem sao :
Đỏ →+
Đen→-
2dây trắng→chuột
2dây nâu→xi nhan
Xanh dương→công tắc cửa. ...chúc cụ thành công.

hoanmy

Tài xế O-H
Em chưa gặp bộ này bao giờ. ....nhưng bác thử như này xem sao :
Đỏ →+
Đen→-
2dây trắng→chuột
2dây nâu→xi nhan
Xanh dương→công tắc cửa. ...chúc cụ thành công.
Không cần xi nhan,vì là cửa xe khách có bộ trễ.khiển motor đóng mở cho khách nên xuống.đấu như vậy khi bật công tác trên táp nô sẽ bị chập
nổ chì.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Mình chưa thấy dây tím bao giờ, có thể cụ nhầm màu tím với màu xanh biển đậm đấy. Bộ đó thì đỏ +, đen -, xanh dương đậm (tím) và xanh lá thì vào chuột cửa. Chú ý lấy nguồn trước khóa điện nhé cụ. Còn lại dây trắng và nâu là kích âm, cụ cứ chích âm vào trắng thì chuột chạy lên, chích âm vào nâu thì chạy xuống đó ạ. Sở dĩ người ta làm 2 dây trắng và 2 dây nâu vì để phù hợp với nhiều dòng xe chứ 4 dây này giống y nhau thôi. Thông thường các xe khóa mở cửa bằng tín hiệu kích âm từ công tắc khiển khóa cửa, trong kiến thức của mình là vậy. Bộ này đi kèm con chuột tổng 5 dây, trong đó dây màu đen đấu vào mát, các dây trắng, nâu, xanh lá, xanh biển đấu vào hộp khiển cửa thôi. Nó đấu kiểu vậy vì có chức năng cầm con chuột tổng này kéo lên, xuống thì dây nâu và trắng sẽ thông với đen về mát, cái này lấy tín hiệu mát đó gửi về hộp để hộp khiển các chuột đóng cửa theo con chuột tổng bằng cách kéo lên xuống mà không cần dùng công tắc khóa hoặc điều khiển từ xa. Cụ cứ làm thử theo ý mình sẽ thấy đó. Mà cái này nó kèm mạch điện đó cụ, đi mua nhớ đòi mạch để về mà đấu, chứ mỗi bộ mỗi kiểu có thể hơi khó mò.

hieucaosu

Tài xế O-H
hôm nay em có một ông khách vào bảo lắp hộ bộ khiển cửa xe county các cụ ai đã lắp rồi xin tư vấn.bộ khiển gồm 1 dây đỏ+1mas đen+1 dây xanh và dây tím ra chuột.thêm 2 dây trắng và dây màu nâu+day đen ra chuột tổng.mình đã đấu như này mà ko dc.các cụ vào giúp một tay
cụ alo cho em em tả lại.em đã lắp khiển cho xe county rồi[DOUBLEPOST=1392991138,1392990870][/DOUBLEPOST]cách dễ nhất là lấy 1 con chuột tổng.cho 2 dây xanh vào 2 dây chuột.dây đen trên chuột đấu vào + day trắng và nâu đấu vào 2 dây khóa và mở cửa ở công tắc chỗ lái xe khiển mở hoặc đongs cửa

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
nếu khiển chuột tổng mà có thể Look/Unlook thì có nghĩa là vẫn còn bộ khiển khác nữa trên xe rồi.em đang nói nếu xe chỉ còn 1 cái bộ này thôi ah.
Cụ nói đúng rồi, thế nên mỗi xe mỗi kiểu đấu khác nhau. Quan trọng mình hiểu được nguyên lý của bộ điều khiển. Ngay như nhà e hiện tại cũng có 3 hãng khác nhau phục vụ cho việc này. E thấy khó nhất là phần gắn thêm con chuột mới vào thanh đẩy .

hoanmy

Tài xế O-H
cụ alo cho em em tả lại.em đã lắp khiển cho xe county rồi[DOUBLEPOST=1392991138,1392990870][/DOUBLEPOST]cách dễ nhất là lấy 1 con chuột tổng.cho 2 dây xanh vào 2 dây chuột.dây đen trên chuột đấu vào + day trắng và nâu đấu vào 2 dây khóa và mở cửa ở công tắc chỗ lái xe khiển mở hoặc đongs cửa
Cám ơn bác Em cũng mò mẫm em nó xong mấy hôm rồi mà.nên để trao đổi với anh em cho nó đông vui

chuyendienoto75

Tài xế O-H
cái này có nhiều cách đấu, mình chỉ bạn 1 cách đấu đúng rồi bạn tự tìm những cách khác :Đỏ đấu dương, Đen đấu Âm, Hồng và Hồng sọc đen đấu âm, Vàng và Vàng sọc đen đấu dương, Trắng và Trắng sọc đen đấu vào 2 dây của con chuột rời...giờ thì ấn điều khiển xem nào...
anh hiêucaosu nói như vậỵ,em đã hiểu .nhưng còn chút băn khoăn.hai dây còn lại thì đấu vào rì .anh hieucaosu .sin chỉ rum.cám ơn anh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên