Cách đấu hệ thống khóa cửa điện

adenzbacninh2011
Bình luận: 80Lượt xem: 62,754

buiphongtran

Tài xế O-H
Ðề: Cách đấu hệ thống khóa cửa điện

Thường những Bộ điều khiển để khoá cửa trên xe oto có một số màu dùng chung ngoài ra còn có một số hãng lại làm khác nhau một chút . Thường Bộ đk của TQ loại thì có mấy màu sau : 1 đỏ đấu với ác qui đen nối với mát hai dây xanh và trắng nối thẳng tới chuột cửa nếu có thêm dây vàng hoặc cam thì có thể đấu vào Dương khi ổ khoá on . Muốn đấu thêm đèn báo ra bốn bóng SN thì đấu thêm hai con diot từ hai đường của chuột cửa nối sang dây của đèn SN hai bên nữa là song
bác đấu như thế em đố bác sáng được hai bóng sin nhan đấy vì chuột có cả âm và dương bác cho thẳng ra bóng thì sáng 1 bên thôi nhé

buiphongtran

Tài xế O-H
Thể thì phải đấu như thế nào hả các bác? em cũng đang muốn đấu cho cái xe của mình mà chưa làm được[/2 cái dây ra chuột bác đấu vào 2 nguồn điều khiển rơ le 6 chân,hoặc 2 rơ le 4 chân.Nguồn tiếp điểm vào của rơ le thì cấp dương,hai chân ra của rơ le thì đấu ra 2 bên bóng xi nhan.như vậy khi ta bấm chốt cửa sẽ điều khiển rơ le cấp dương ra đèn

namkyln

Tài xế O-H
cụ có thể mua loại đủ cả điều khiển 4 chuột thì sẽ đủ dây cho cụ đấu. Nếu ko có, Còn 1 cách khác là phải dùng thêm 02 con rơle 5 chân nữa thì cụ có thể tích hợp được công tắc lock va unlock chỗ cụm công tắc nâng hạ kính. E ko up sơ đồ lên được . E nghĩ chỉ còn Hạ sách là e cho lên Facebook xong cụ vào xem thôi.
các cu cho em hỏi là hộp khiển cửa có 8 dây .mà muốn đấu cho cả 4 cánh cửa thì đấu thế nào vậy

namkyln

Tài xế O-H
Mình chưa thấy dây tím bao giờ, có thể cụ nhầm màu tím với màu xanh biển đậm đấy. Bộ đó thì đỏ +, đen -, xanh dương đậm (tím) và xanh lá thì vào chuột cửa. Chú ý lấy nguồn trước khóa điện nhé cụ. Còn lại dây trắng và nâu là kích âm, cụ cứ chích âm vào trắng thì chuột chạy lên, chích âm vào nâu thì chạy xuống đó ạ. Sở dĩ người ta làm 2 dây trắng và 2 dây nâu vì để phù hợp với nhiều dòng xe chứ 4 dây này giống y nhau thôi. Thông thường các xe khóa mở cửa bằng tín hiệu kích âm từ công tắc khiển khóa cửa, trong kiến thức của mình là vậy. Bộ này đi kèm con chuột tổng 5 dây, trong đó dây màu đen đấu vào mát, các dây trắng, nâu, xanh lá, xanh biển đấu vào hộp khiển cửa thôi. Nó đấu kiểu vậy vì có chức năng cầm con chuột tổng này kéo lên, xuống thì dây nâu và trắng sẽ thông với đen về mát, cái này lấy tín hiệu mát đó gửi về hộp để hộp khiển các chuột đóng cửa theo con chuột tổng bằng cách kéo lên xuống mà không cần dùng công tắc khóa hoặc điều khiển từ xa. Cụ cứ làm thử theo ý mình sẽ thấy đó. Mà cái này nó kèm mạch điện đó cụ, đi mua nhớ đòi mạch để về mà đấu, chứ mỗi bộ mỗi kiểu có thể hơi khó mò.
cụ ngọc anh ơi thế các dây trắng nâu xanh lá .xanh biển của chuột tổng thì đấu vào những dây nào của hộp chốt cửa vậy .thế còn dây nào của chuột tổng xuống để khiển bộ đóng mở cửa lên xuống của hành khách vậy
Thế cụ có câu chốt nào trao đổi với mọi người đi :D

TienThanh90

Tài xế O-H
Remote cửa có nhiều loại lắm các bác ạ em là hay dùng loại 10 dây thấy nó dùng cũng được
Cách đấu nó cũng đơn giản nữa dây đen nối mass dây đỏ nối b+ hai dây màu xanh nối chuột cửa hai cặp dây trắng nâu tiếp theo kích mass để mở hoặc đóng của hai dây nâu cuối cùng nối ra dây đèn xi nhanh vậy là đã xong
Chúc các bác thành công!
[MERGETIME="1434873814"][/MERGETIME]
bác có cách đấu khiển cửa từ xa của xe huynhdai pay 45 chỗ ko ah
Mấy cái remote mua ngoài chợ bắt cho xe nào cũng được bác ạ chúc bác thành công!
[MERGETIME="1434873839"][/MERGETIME]
Mấy cái remote mua ngoài chợ bắt cho xe nào cũng được bác ạ chúc bác thành công!
[MERGETIME="1434873881"][/MERGETIME]

namkyln

Tài xế O-H
cụ có thể mua loại đủ cả điều khiển 4 chuột thì sẽ đủ dây cho cụ đấu. Nếu ko có, Còn 1 cách khác là phải dùng thêm 02 con rơle 5 chân nữa thì cụ có thể tích hợp được công tắc lock va unlock chỗ cụm công tắc nâng hạ kính. E ko up sơ đồ lên được . E nghĩ chỉ còn Hạ sách là e cho lên Facebook xong cụ vào xem thôi.
cụ chỉ cách đấu 2 con rơle 5 chân để tích hơp công tắc lock và unlock chỗ nâng hạ kính cho anh em với

BINHDUM

Tài xế O-H

Bác cho em hỏi e đấu bộ điều khiển lifepro.có 10 dây.dây đỏ đấu +aq.đen nối mat.hai dây trắng và trắng xọc đen noi ra chuột.hai dây vàng và vàng xọc đen nối mát.hai dây cam và cam xọc đen nối +aq.1 dây hồng nối ra đèn nhay xinhan.chỉ còn lai 1 dây duy nhất la dây màu xanh nc biên xọc đen thì đấu vào đâu ạ.và có tác dung gì ạ.mà dây nay trên sơ đồ có ghi:eek:pen the back baggage car

damsan1984

Tài xế O-H
Nếu trên điều khiển có nút mở cốp thì nó sẽ là dây mở cốp . Nếu không có nút mở cốp thì nó sẽ được đấu ra công tắc mở của để nó nhận tín hiệu cứa . Nếu cửa mở nó sẽ không cho bạn chốt cửa. Có nghĩa là nó báo cho bạn biết chưa đóng hết cửa...!

kietautomation

Tài xế O-H

Cụ thâm khảo bài này có sơ đồ cho cụ nhé

http://www.oto-hui.com/diendan/f504/xin-thong-tin-ve-he-thong-khoa-cua-tu-xa-195783.html
Các bác còn hình mạch lock của trong thớt này không cho em xin ạ, em có 1 bộ được cho nhưng không tìm ra mạch, em lưu ảnh trong thớt đó đúng với bộ của em nhưng hình bị mất và thớt bị xoá rồi ạ. Cảm ơn.

kietautomation

Tài xế O-H
Đây nè các bác, em nhớ ở thớt kia có hình mạch ngay chóc luôn mà giờ mất rồi :(.
Tren remote thì sử dụng ic hs2240 thì phải. Cảm ơn các bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên