Cách đấu hệ thống khóa cửa điện

adenzbacninh2011
Bình luận: 80Lượt xem: 62,757

kietautomation

Tài xế O-H
Em đấu giống bác sugiacuathanchat chỉ, lấy 2 cọng nâu-trắng cuối chập lại thì lock/unlock tốt. Em không hiểu con chuột tổng tại sao lại cũng phải có 2 cọng nâu-trắng vào đó nữa?
Với lại cái remote hết pin, em thay pin giờ bấm remote chẳng ăn uống j cả. Các bác có cao kiến j chỉ em với ạ.

Hoangquanvu

Tài xế O-H
Đt lại k tải file được . Nó là hãg giordon. Xem sơ đồ mạch thì dây vàng với trắng một cặp nối vs tín hjệu unlock. Dây hồng vs xanh là một cặp nối với lock. Còn dây cam là dây xn. Dây đỏ +, dây đen -, dây nâu chích âm ra âm chích dươmg ra dương. Nhưng khi khoá hay mở chuột k hoat động

Anhtrai34567

Tài xế O-H
Mình chưa thấy dây tím bao giờ, có thể cụ nhầm màu tím với màu xanh biển đậm đấy. Bộ đó thì đỏ +, đen -, xanh dương đậm (tím) và xanh lá thì vào chuột cửa. Chú ý lấy nguồn trước khóa điện nhé cụ. Còn lại dây trắng và nâu là kích âm, cụ cứ chích âm vào trắng thì chuột chạy lên, chích âm vào nâu thì chạy xuống đó ạ. Sở dĩ người ta làm 2 dây trắng và 2 dây nâu vì để phù hợp với nhiều dòng xe chứ 4 dây này giống y nhau thôi. Thông thường các xe khóa mở cửa bằng tín hiệu kích âm từ công tắc khiển khóa cửa, trong kiến thức của mình là vậy. Bộ này đi kèm con chuột tổng 5 dây, trong đó dây màu đen đấu vào mát, các dây trắng, nâu, xanh lá, xanh biển đấu vào hộp khiển cửa thôi. Nó đấu kiểu vậy vì có chức năng cầm con chuột tổng này kéo lên, xuống thì dây nâu và trắng sẽ thông với đen về mát, cái này lấy tín hiệu mát đó gửi về hộp để hộp khiển các chuột đóng cửa theo con chuột tổng bằng cách kéo lên xuống mà không cần dùng công tắc khóa hoặc điều khiển từ xa. Cụ cứ làm thử theo ý mình sẽ thấy đó. Mà cái này nó kèm mạch điện đó cụ, đi mua nhớ đòi mạch để về mà đấu, chứ mỗi bộ mỗi kiểu có thể hơi khó mò.

ngochienbmt

Tài xế O-H
Các bác nào biết làm sao khi mà mình nhấn nút lock hoặc unlock thì tín hiệu sẽ vẫn giữ cho tơia khi mình tắt máy hoặc bấm nút không ạ, ví dụ mình lắp bộ remote mở khoá xe oto cho xe máy ấy. Khi bấm lock thì ngắt mạch điện và ngược lại đó ak. Ai biết chỉ mình với, và thấy sau cái hộp khiển có cái jum mà ko biết cắm qua cắm lại có tác dụng ji

auto22

Tài xế O-H
Các bác nào biết làm sao khi mà mình nhấn nút lock hoặc unlock thì tín hiệu sẽ vẫn giữ cho tơia khi mình tắt máy hoặc bấm nút không ạ, ví dụ mình lắp bộ remote mở khoá xe oto cho xe máy ấy. Khi bấm lock thì ngắt mạch điện và ngược lại đó ak. Ai biết chỉ mình với, và thấy sau cái hộp khiển có cái jum mà ko biết cắm qua cắm lại có tác dụng ji
Cụ ơ buôn ma thuật thì bữa nao a em giao lưu em chỉ cho bác

thanhmaster

Tài xế O-H
Xe mình mua lại có gắn bộ lock cửa 8 dây. 2 trắng, 2 nâu, 1 xanh dương, 1 xanh lợt, 1 đỏ, 1đen. Họ đấu thế này. Đỏ, đen vào dương, âm thường trực, 2 xanh vào 2 rơ le khi bấm remote nút mở và nút khóa sẽ kích điện dương cho từng sợi xanh này điều khiển 2 rơ le đóng điện âm cho chuột cửa. Đồng thời 2 dây xanh cũng nối đến dây xi nhan để nhá đèn khi đóng mờ. Còn 2 dây trắng 2 dây nâu ko sử dụng. Mình định kiếm thêm 1 dây dương từ bộ điều khiển để gập xòe gương chiếu hậu. Hiện tại đang dùng nút nhấn dk rơ le để xòe gương nhưng tắt chìa khóa mất điện rơ le nhả từ kích qua tiếp điểm đảo cực tính gập gương lại Lúc đầu định lấy dây kích dương từ nút khóa cửa để gập gương. Nhưng khổ nỗi là vầy. Bấm nút khóa cửa từ bên trong kéo mở khóa thì remote đảo lại nút mở thành khóa cửa. Tiế theo mình làm theo hướng dẫn của mấy bác đấu bộ dk trên mạng. Lấy 2 dây trắng vào dây chuột 2 nâu vào xinhan nhưng mới thử nối dây trắng vào chuột nhảy liên tục. Bác nào từng đấu bộ 8 dây này rồi chỉ giáo với.

thanhmaster

Tài xế O-H
Xe mình mua lại fiat siena có gắn bộ lock cửa hiệu GUDi 8 dây. 2 trắng, 2 nâu, 1 xanh dương, 1 xanh lợt, 1 đỏ, 1đen. Họ đấu thế này. Đỏ, đen vào dương, âm thường trực, 2 xanh vào 2 rơ le khi bấm remote nút mở và nút khóa sẽ kích điện dương cho từng sợi xanh này điều khiển 2 rơ le đóng điện âm cho chuột cửa. Đồng thời 2 dây xanh cũng nối đến dây xi nhan để nhá đèn khi đóng mờ. Còn 2 dây trắng 2 dây nâu ko sử dụng. Mình định kiếm thêm 1 dây dương từ bộ điều khiển để gập xòe gương chiếu hậu. Hiện tại đang dùng nút nhấn dk rơ le để xòe gương nhưng tắt chìa khóa mất điện rơ le nhả từ kích qua tiếp điểm đảo cực tính gập gương lại Lúc đầu định lấy dây kích dương từ nút khóa cửa để gập gương. Nhưng khổ nỗi là vầy. Bấm nút khóa cửa từ bên trong kéo mở khóa thì remote đảo lại nút mở thành khóa cửa. Tiếp theo mình làm theo hướng dẫn của mấy bác đấu bộ dk trên mạng. Lấy 2 dây trắng vào dây chuột 2 nâu vào xinhan nhưng mới thử nối dây trắng vào chuột nhảy liên tục. mà sao nút giữa remote bấm không thấy dây nào của bộ dk hoạt đông hết. Mình muốn đấu cố đinh nút khóa remote là khóa cửa và gập gương. Bác nào từng đấu bộ 8 dây này rồi chỉ giáo với.

Hopxemay

Tài xế O-H
Đt lại k tải file được . Nó là hãg giordon. Xem sơ đồ mạch thì dây vàng với trắng một cặp nối vs tín hjệu unlock. Dây hồng vs xanh là một cặp nối với lock. Còn dây cam là dây xn. Dây đỏ +, dây đen -, dây nâu chích âm ra âm chích dươmg ra dương. Nhưng khi khoá hay mở chuột k hoat động
đỏ+,đen-,hai dây vàng và vàng sọc đến đấu -,cảm và cam sọc đen nối+,hai dây trắng và trắng sọc đen đấu chuột giờ cụ bấm thử xem.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên