Cach do va kiem tra cac cam bien tren xe oto

X
Bình luận: 6Lượt xem: 4,141

thailiem

Tài xế O-H
Mình đang làm máy phun xăng toyota 3s, bạn cho mình hỏi về cách đo và xác định chân cảm biến vị trí bướm ga đó! khi đọc trong sách phun xăng tập 5 "toyota" thì chỉ thông số đo khác nhưng khi ra đo lại khác, nhưng đề máy thì vẫn nổ?:102:

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:7: trong tài liệu thường hay ghi là có khi hướng dẫn không đúng theo mô hình bạn làm việc ( hãy tham khảo hướng dẫn sửa chữa đúng theo mô hình của bạn ) mà. Sách là tài liệu tham khảo chung chung thôi bác à. Khi độc xong bác phải hình dung ra và áp dụng vào thực tế. Không nên theo lý thuyết quá nhiều, nhưng cũng không nên thiếu quá nhiều lý thuyết.

Châm ngôn vui ::7: nhiệt tình mà thiếu hiểu biết thành ra phá hoại -=)) phá hoại nhiều rồi hiểu biết thành ra giỏi.

Học đi đôi với hành... thì hành đi đôi với đọc...

Thực hành thường xuyên thì kiên lý thuyết.
Lý thuyết thường xuyên thì lại kiên thực hành..

Sau khi thực thuyết gặp nhau chúng ta có được một người thợ giỏi.
Rồi khi hành và lý gặp nhau thì chúng ta lên đường.

nguyenlongtravinh

Tài xế O-H
Ðề: Cach do va kiem tra cac cam bien tren xe oto

Cách đo cảm biến bướm ga
TL thông với cả 2 dây IDL va PSW . XÁC định IDL va PSW bằng cách
tăng bươm ga nhỏ đo đầu nào thông với TL la IDL
Tăng bướm ga lớn do đầu nao thông là PSW
. chúc bạn thành công

TUBUI

Tài xế O-H

cách đo cảm biến bướm ga
tl thông với cả 2 dây idl va psw . Xác định idl va psw bằng cách
tăng bươm ga nhỏ đo đầu nào thông với tl la idl
tăng bướm ga lớn do đầu nao thông là psw
. Chúc bạn thành công
đây là cách cho cho cảm biến bướm ga xài tiếp điểm thôi bác à còn ở bên trong nó xài mạch điện tử thì làm sao đo hà bác địch?????????

danbenandy

Tài xế O-H

Xác định chân thì bạn thì bạn phải theo sách. Ví dụ 3 chân cảm biến là suply, signal, và earth. Suply thường là 5v, signal là .5v-4.5 tùy theo độ mở của bướm ga.Nếu Bác đả lấy bướm ga ra ngoài thì phải đo điện trở vd đóng 100% thì bao nhiêu ohm, 50% mở thì bao nhiêu ohm, 100% mở là bao nhiêu. Sau đó Bác so sánh những con số này với sách vở của Toyota. Vì e không có workshop manual nên không thể đưa thông số được. Tóm lại nếu Bác không nhận được tín hiệu gì từ dây signal, hoặc các số đo quá khác so với sách Toyota, xem như cảm biến bị hỏng. Xin Bác nhớ đổ xăng cho em nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên