Cách đọc mạch điện oto

situanhdnb
Bình luận: 28Lượt xem: 3,195

situanhdnb

Tài xế O-H
Nhờ các cụ thông não giúp em với. Tình hình em mới nhập môn điện, download được mấy mạch điện về nghiên cứu mà em không hiểu gì cả, nguyên lý của dòng điện đi từ đâu, qua đâu, rồi đi đến đâu. Mong các cụ đi trước có tài liệu hướng dẫn hay chỉ giáo giúp em với. Em cảm ơn các cụ trước nhé!

quanglongck

Tài xế O-H
dòng điện đi từ dương ắc quy - cầu chì, qua khóa điện (hoặc không) qua phụ tải ( công tắc điều khiển) đến mát khung xe về âm ắc quy

minhba92

Tài xế O-H
nếu bạn trang bị một chút cơ bản về tiếng anh chuyên ngành thì chẳng có gì là khó mỗi hệ thống đều có điểm đầu và cuối hết (+)ắc quy >>>>phụ tải >>>>mát (-) cần quá trình học hỏi kinh nghiệm lâu dài chứ 1 phát ăn ngay thì chịu cậu ạ học ( học thầy ko tày học bạn nhớ nhé học hỏi mọi lúc mọi nơi .khi nào có cơ hội thì cứ lao vào mà làm nghe..,

dung969

Tài xế O-H
bạn muốn đọc được sơ đồ điện thì trước tiên bạn phải hiểu về điện, các phần tử trong mạch, nguyên lý làm việc của các phần tử thì mới có thể đọc được, nhìn chung phải đầu tư nhiều thời gian và công sức, chúc bạn thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nhờ các cụ thông não giúp em với. Tình hình em mới nhập môn điện, download được mấy mạch điện về nghiên cứu mà em không hiểu gì cả, nguyên lý của dòng điện đi từ đâu, qua đâu, rồi đi đến đâu. Mong các cụ đi trước có tài liệu hướng dẫn hay chỉ giáo giúp em với. Em cảm ơn các cụ trước nhé!
- Học điện, việc đầu tiên không phải là đọc sơ đồ
- Dòng điện luôn đi theo chiều từ nơi điện thế cao đến nơi có điện thế thấp
- Tài liệu ư: Vật lý lớp 7 đến lớp 12, phần điện
Nói chung, câu hỏi của bác dễ, nhưng trả lời thấu đáo thì lâu lắm. Hãy gặm từng tý 1

manhdung1982

Tài xế O-H
Bạn k hiểu gì thì gian nan lắm.để đọc đc sơ đồ điện trước tiên bạn phải biết đc các kí hiệu của mạch điện.như vậy là bạn có thể đọc đc.

cuncontiti

Tài xế O-H
:) về mạch điện nếu bác chưa hiểu mà nhìn sơ đồ tổng thể thì bác càng rối hơn !Bác lên chia nhỏ nó ra , vd bác cần mạch cụp gương hay lên xuống cửa chẳng hạn thì bác chỉ chú ý tìm nó thui ................!

HoangLongBG

Tài xế O-H
Bác học từ cái đơn giản trước sau đó chắp nối lại VD role,cầu trì,công tắc,mạch còi mạch đèn,ngly các cảm biến.....vvv...các kí hiệu trên mạch.khi đã hiểu đc những cái đó bác nhìn vao mạch xẽ tự hiểu.chúc bác thành công

Tranminhket

Tài xế O-H
Dòng điện là dòng chuyển dời các hạt mang điện tích âm nhé bạn ( electron). các hạt này chạy từ âm ắc quy qua tải và về dương ắc quy. Hiểu thì phải hiểu cho đúng để sai cả thế hệ.

Cai banh xe

Dòng điện là dòng chuyển dời các hạt mang điện tích âm nhé bạn ( electron). các hạt này chạy từ âm ắc quy qua tải và về dương ắc quy. Hiểu thì phải hiểu cho đúng để sai cả thế hệ.
Đây là định nghĩa về dòng điện chạy trong (dây dẫn) kim loại thôi, không phải tổng quát. Dòng điện được quy ước chạy từ dương sang âm

truyenminh705

Tài xế O-H
- Học điện, việc đầu tiên không phải là đọc sơ đồ
- Dòng điện luôn đi theo chiều từ nơi điện thế cao đến nơi có điện thế thấp
- Tài liệu ư: Vật lý lớp 7 đến lớp 12, phần điện
Nói chung, câu hỏi của bác dễ, nhưng trả lời thấu đáo thì lâu lắm. Hãy gặm từng tý 1
Lâu lắm em mới đọc được nội dung tư vấn hữu ích, bám vào vấn đề từ cụ. Mong cụ tiếp tục phát huy. Đổ xăng cho cụ.

Tranminhket

Tài xế O-H
Đây là định nghĩa về dòng điện chạy trong (dây dẫn) kim loại thôi, không phải tổng quát. Dòng điện được quy ước chạy từ dương sang âm
Dòng mà quy ước chạy từ âm sang dương là cái sai từ sách giáo khoa lớp 7 cụ à. Lúc từ thập niên 80 do kĩ thuật còn chưa phát triển nên định nghĩa như thế sau này các nhà khoa học đã chứng minh lại rồi cụ nhé.
Hiện nay sách giáo khoa vẫn để nội dung dòng điện đi từ dương sang âm là do trên thế giới chưa thay đổi, nhưng thực tế thí nghiệm chứng mình dòng điện đi tử âm sang dương.
Theo cụ bu gi cực âm mòn hay dương mòn điều này cũng đủ chứng minh rồi nhé.

Cai banh xe

Dòng mà quy ước chạy từ âm sang dương là cái sai từ sách giáo khoa lớp 7 cụ à. Lúc từ thập niên 80 do kĩ thuật còn chưa phát triển nên định nghĩa như thế sau này các nhà khoa học đã chứng minh lại rồi cụ nhé.
Hiện nay sách giáo khoa vẫn để nội dung dòng điện đi từ dương sang âm là do trên thế giới chưa thay đổi, nhưng thực tế thí nghiệm chứng mình dòng điện đi tử âm sang dương.
Theo cụ bu gi cực âm mòn hay dương mòn điều này cũng đủ chứng minh rồi nhé.
Không sai bác ạ. Từ xưa, người ta đã biết, trong kim loại, các hạt (e)sẽ chạy từ âm sang dương (đúng như bác nói), nhưng để quy ước cho dễ làm việc, thì người ta quy định chiều là dương sang âm. Còn thực tế, thằng nào chạy đường thằng ấy, có thằng âm sang dương, có thằng dương sang âm. Riêng trong kim loại, vì chỉ có e là chính nên chỉ cần đổi dấu là xong
Sách vẫn đúng từ xưa, còn quy ước có thể thay đổi, khi bản chất thì không đổi
Bugi, thì cực dương mòn là chính, giống như que hàn, mà từ xưa vẫn chứng minh đúng, không mâu thuẫn gì cả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên