Cách kiểm tra lốc cũ con tốt như thế nào

M
Bình luận: 3Lượt xem: 2,418

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
câu hỏi này để mà nói thì chắc nửa ngày chẳng hết.túm lại với lốc mới thì hàng đa số là ok,trừ lốc rẻ tiền chất lượng kém em đã từng gặp rồi.còn nếu là lốc bãi thì tốt nhất là nên tháo ra vệ sinh kiểm tra sim và các lá van,piston hoặc cánh gạt bên trong,quan sát thực tế sẽ thấy nó còn tốt hay không.với những lốc sử dụng piston loại thường thì khi cho đủ dầu trong lốc và quay mâm từ sữ thấy áp hút và đẩy khỏe là ổn,còn nhiều loại lốc xawngtic hay lốc có van đuôi thì kiểm tra bên ngoài không thể khẳng định ngay được... nói chung bác mới vào nghề thì hơi khó hiểu,bác cứ yêu nghề và gắn bó với nó mấy năm là sẽ ok ngay thôi ah.chúc bác nhanh có thêm nhiều kinh nghiệm

minhduc1208

Tài xế O-H
với các loại lốc bãi thông thường như 15,17... việc đầu tiên kiểm tra là cụ bịt 1 trong hai đường hút hoặc đẩy nếu thấy hơi hút hay đẩy khỏe thì hơi vẫn còn tốt sau đó cụ sẽ kiểm tra bên ngoài bằng mắt thường xem bu ly lốc còn quay đều hay không bề mặt tốt hay không tiếp theo cụ kiểm tra cuộn điện xem có thông mạch hay bị chạm chập gì không tiếp theo là xem bên trong lốc có trắng sạch hay không.tất cả mọi thứ đều ok thì cụ thay cho em cái bộ zoăng thân lốc và cái phớt lốc thì ok luôn.em chỉ biết vậy chém bừa mong các cụ đừng ném đá em nhé :))

hnduy

Tài xế O-H
Em cũng thấy các thợ lạnh kiểm tra lốc bằng cách bịt 2 đường về và đi của gas lạnh trên lốc sau đó quay puli, dựa vào kinh nghiệm để biết lốc còn tốt hay không!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên