Cách sử dụng gscan reset lại bướm ga

T
Bình luận: 60Lượt xem: 17,792

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ðề: Cách sử dụng gscan reset lại bướm ga

Toàn chém gió .cầm cái máy rồi mà không sử dụng được còn tiếng việt nam thì sửa cái gì chắc gì đã biết các bộ phận trên xe .cho du có sử dụng được máy chuẩn đoán cũng chưa nói lên điều gì nưa là .kỹ thuật không lằm hết trên cái máy chuẩn đoán đâu .nếu muốn học sử dụng em nghĩ 1 người thợ bình thường học vài tiếng là thành thạo.còn khai thác hết được thì phải mất cả đời .

ông này ở đau mà chém ghê vậy cho xin hoc nghề với nào

congtuxuthanh

Tài xế O-H

E muốn reset lai cái bướm ga con lacetti 2009 bằng gscan.đầu tiên e vào được như thế này.

e vào chức năng tes thì được như thế này ạ

những chức năng ở trên hình thì đều điều khiển được ạ.
e vào chứ năng đặc biệt thì được như thế này

ở chức năng này thì không có tác dụng gì.
nhờ các bác chỉ dùm
tôi khẳng định với các cụ là reset được, tôi mới làm một em hôm thứ 3 cũng định chia sẻ với các cụ nhung mà bận thành thử quên mất! chủ thớt chỉ cần bật on chìa - xóa hết lỗi -vào test rồi chonj vào resetting adaptive values- rồi chon lựa chon- ok- start máy sẽ test và cụ nhìn thấy chữ test end là ok,

manhquannd

Tài xế O-H

Theo em biết máy gscan là cấp độ 5 có nghĩa là
1,đọc lỗil
2,xoá lỗi
3,đọc danh sách dữ liệu hiện hành
4, kích hoạt bộ phận công tác vd.kimphum bướm ga điện v v...
5,chức năng đặc biệt(như cài đặt reset ..)
còn phụ thuộc vào mỗi dòng xe mà máy gscan có thể dùng được cả 5 cấp đó lên phải hiểu xe mình cần làm có reset được không có khi phải dùng máy hãng mới làm được

Engine 16

Thợ Phụ !

G-scan có tiếng việt cho hầu hết các xe trừ huynhdai kia bạn ạ .chuyển về tiếng việt sử dụng thì mất bao nhiêu nâu .khó khăn thế sao mà bắt bẻ tôi.tôi không có ý này nọ ý tôi muốn truyền đạt kinh nghiệm cho mọi người là .lên học từ gốc đừng học cái ngọn .tuy nhiên lời nói diễn dải của tôi hơi kém .ý tốt như vậy mà mọi người chém kinh .làm thợ nâu sẽ hiểu điều này .sorry.
ông này ở đau mà chém ghê vậy cho xin hoc nghề với nào

garaotohunglien

Tài xế O-H

E muốn reset lai cái bướm ga con lacetti 2009 bằng gscan.đầu tiên e vào được như thế này.

e vào chức năng tes thì được như thế này ạ

những chức năng ở trên hình thì đều điều khiển được ạ.
e vào chứ năng đặc biệt thì được như thế này

ở chức năng này thì không có tác dụng gì.
nhờ các bác chỉ dùm
làm được cụ nhé! tôi mới làm xong mà cũng bảo dưỡng bướm ga rồi xe bị òa ga lên tới hơn 2000v/p dùng g-can loay hoay mãi mới được cụ vào test là ok

HOANTCNA

Tài xế O-H

G-scan có tiếng việt cho hầu hết các xe trừ huynhdai kia bạn ạ .chuyển về tiếng việt sử dụng thì mất bao nhiêu nâu .khó khăn thế sao mà bắt bẻ tôi.tôi không có ý này nọ ý tôi muốn truyền đạt kinh nghiệm cho mọi người là .lên học từ gốc đừng học cái ngọn .tuy nhiên lời nói diễn dải của tôi hơi kém .ý tốt như vậy mà mọi người chém kinh .làm thợ nâu sẽ hiểu điều này .sorry.

đôi khi y không xấu mà diễn giải ko tốt gây sự hiểu nhầm

bungati2012

Tài xế O-H

Theo như e biết và cũng sử dụng G-scan 1 thời gian thì
chủ yếu G-scan cũng như 1 số dòng máy khác ngiêng về đọc lỗi để tìm nguyên nhân cho anh em thợ./
còn động vào phần mềm ,hay điều khiển các phụ tải trên oto thì cũng chỉ dùng 1 số dòng thông dụng.
khi động cơ hoạt động tốt thì việc On/Off trên G-scan cho thiết bị đó có thể làm dc.
nhưng khi động cơ bị lỗi thì ko thể can thiệp dc dù máy báo đã xong.
e cũng gặp hiện tượng laxeti CDX,EX bị rung giật ,khi đọc lỗi thì có lỗi về mạch của bướm ga thiếu hoạc mở quá nhiều ,rồi điện áp thấp.nhưng trên thực tế lại không phải vậy.(nhiều người lầm tưởng là bướm ga hỏng nhưng ko phải ) mà là do phần mềm bị lỗi.
xóa lỗi vẫn bị vì nỗi thực sự ko hiện, làm tới làm lui tháo ra tháo vào chạy ở các tốc độ,vừa chạy vừa tháo giắc.
vẫn ko dc.lại tháo lại chỉnh .
chỉ khi nó hiện 1 lỗi e ko nhớ tiếng anh nhưng dich ra dc là ,tín hiệu điều khiển tới bướm ga bị lỗi ,lúc này xóa lỗi 1 cái là xe lại bon bon trên đường.
hoạc thay bướm ga mới cũng hết bệnh (thế mới lạ)

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

tôi khẳng định với các cụ là reset được, tôi mới làm một em hôm thứ 3 cũng định chia sẻ với các cụ nhung mà bận thành thử quên mất! chủ thớt chỉ cần bật on chìa - xóa hết lỗi -vào test rồi chonj vào resetting adaptive values- rồi chon lựa chon- ok- start máy sẽ test và cụ nhìn thấy chữ test end là ok,

hay cách này em vừa làm xong mays lại êm như thường cảm ơn bác nhiều a!

chairman88

Tài xế O-H

làm được cụ nhé! tôi mới làm xong mà cũng bảo dưỡng bướm ga rồi xe bị òa ga lên tới hơn 2000v/p dùng g-can loay hoay mãi mới được cụ vào test là ok

em có ngu kiến này nhưng em hay làm nên mong các bác chỉ giáo cùng cụ chủ thớt nhé:
- với em dong GM này hay TOYOTA đời mới bây giờ thì tháo acquy hay làm về phần đó bị thế thì cụ chỉ cần vệ sinh sạch nó sau đó nắp lại. bật chìa khóa lên đạp ga hết cỡ để bướm ga mở hoàn toàn sau đó xịt lại xịt chết vài lần rùi tắt chìa khóa(rút chìa ra khỏi ổ) và tháo acquy tầm 10s rùi nắp lại. nó sẽ hoàn toàn bình thường như ban đầu. không cần máy xóa lỗi gì hết.

Còn vào oto-hui để anh em trao đổi học hỏi kinh nghiệm và tư vấn nhau những pan khó. nhiều khi đau đầu suy nghĩ nó chẳng giải quyết mà người ngoài lại giải quyết nó đơn giản. Vì vậy, em mong các cụ không nên chỉ trích nhau mà hãy tham gia chung tay vì 1 công đồng ô tô việt nam vững mạnh cũng như cộng đông ô tô-hui

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi

Chức năng đặc biệt của GSCAN có thể điều khiển được cơ cấu chấp hành để kiểm tra hỏng hay ko mà ko cần tháo ra thử ngoài như Quat gió.gạt mưa.đèn xi nhan.fa cot...tuy nhiên e đã thử trên nhiều loại xe thì chỉ có xe TOYOTA như Avalon là hỗ trợ đầy đủ nhất..còn xe khác chỉ điều khiển được 1 vài cái hoặc ko điều kbiển được. với chức năng cho học lại chế độ không tải , e đã làm được trên lacetty 2009 còn xe Gentra 2009thì không làm được

rua_kaka

Tài xế O-H
Honda cilvic làm.đc nhé, cắm máy vào rồi chọn phần learn lại thôi, máy hướng dẫn luôn, trc khi learn lại cần vệ sinh bướm ga trc, ko thì lại bị ko tải thấp

sonhp

Tài xế O-H
X431 thường có dạy được con ổ ga lacetti không các cụ em loay hoay mãi không được nhờ các cụ tư vấn!

dtdk17

Tài xế O-H
X431 thường có dạy được con ổ ga lacetti không các cụ em loay hoay mãi không được nhờ các cụ tư vấn!
em cũng có em x431iv cũng loay hoay mãi mà ko có chức năng reset bướm ga cho em lacety 2004.chỉ có lacety nhập thì học lại đc cụ ạ.còn la trong nước mà dùng x431 thì em tìm mãi mà chưa thấy.e cũng đang làm 1 em lacety cũng bị như vậy.thay cả củ mới vào rùi,thỉnh thoảng lại bi.chán,e đang bảo đi mượn gscan về làm thử xem sao.bác biết nhiều về x431 thì giúp em sử dụng với nhé.thanks

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên