Cách sửa lại van đuôi lốc của lacetti ,chevrolet cruze

phalaidat
Bình luận: 28Lượt xem: 8,303

phalaidat

Tài xế O-H
van5.jpg van1.jpg Van2.jpg
Van3.jpg van6.jpg
Dòng xe này van đuôi lốc rất hay bị hỏng khiến không có sự chênh lệch áp suất giữa bên cao áp và thấp áp kết quả là điều hòa không mát ,và khi thay van này lại cần phải thay đúng van có vết sơn ở đáy van cùng màu (bởi các van này thường kí hiệu màu sắc để láp cho các loại lốc khác nhau ) ví dụ :
xanh, đỏ ,vàng.. vì vậy việc sửa nó sẽ đơn giản hơn bàng cách tháo gioăng thứ 2 từ dưới lên và và bỏ van bi bịt lỗ trên đỉnh lại là máy nén lại làm việc bình thường.

manh_classic

Tài xế O-H
mình mới vào nghề ,hiểu biết nông cạn.cụ cí thể giải thích cho mình hiểu rõ hơn vì sao lại làm như vậy được không?
chân thành cảm ơn cụ!

anhphuong1991

Tài xế O-H
b
View attachment 7155 View attachment 7157 View attachment 7161 View attachment 7162 View attachment 7163 View attachment 7155 View attachment 7157 View attachment 7161
View attachment 7162 View attachment 7163
Dòng xe này van đuôi lốc rất hay bị hỏng khiến không có sự chênh lệch áp suất giữa bên cao áp và thấp áp kết quả là điều hòa không mát ,và khi thay van này lại cần phải thay đúng van có vết sơn ở đáy van cùng màu (bởi các van này thường kí hiệu màu sắc để láp cho các loại lốc khác nhau ) ví dụ :
xanh, đỏ ,vàng.. vì vậy việc sửa nó sẽ đơn giản hơn bàng cách tháo gioăng thứ 2 từ dưới lên và và bỏ van bi bịt lỗ trên đỉnh lại là máy nén lại làm việc bình thường.
bác cho em hỏi .nếu bỏ van bi ra ma em hàn nhôm vao được không bác

cuongminh

Tài xế O-H
Hỏng van thì thay van mới đi chứ,ai lại chơi kiểu này.nó hay hỏng thì cũng phải có nguyên nhân chứ,nó hay hỏng cũng có thể do mình làm nó nhanh hỏng hơn,hoặc lóc nó đến tuổi thọ.chứ em thấy nó cũng có hỏng mấy đâu,em thay van mới vào nó chạy hoài có chết đâu.sao lại bỏ đi thiết kế của người ta :)

cuongminh

Tài xế O-H
mình mới vào nghề ,hiểu biết nông cạn.cụ cí thể giải thích cho mình hiểu rõ hơn vì sao lại làm như vậy được không?
chân thành cảm ơn cụ!
Tại vì các cụ ấy làm máy lạnh hay chết cái van này,mất công,mất ga,mất tiền thì nghĩ ra cái cách đi tắc đấu ngang bảo vệ túi tiền của mình trước.còn thời gian sau nó thế nào thì ra :))

antrungan

Tài xế O-H
Nhân tiện e cũng muốn hỏi là ngoài laceti,cruze cơn lốc nào dùng van này nữa không
dòng xe deawo là dùng van đít hết bác ạ
[MERGETIME="1430540655"][/MERGETIME]
Tại vì các cụ ấy làm máy lạnh hay chết cái van này,mất công,mất ga,mất tiền thì nghĩ ra cái cách đi tắc đấu ngang bảo vệ túi tiền của mình trước.còn thời gian sau nó thế nào thì ra :))
chuẩn rùi bác, mình làm dh chỉ bảo hành maximun là 1 năm thôi , qua 1 năm là đến lần bảo hành của lần làm tới rùi ^^

yellowkid

Tài xế O-H
cái van này e bịt hoài...e ko cần phải bỏ cái siêu hay lò xo bi gì cả...e chỉ cần lấy 1 vật gì tròn..nhỏ và cứng để bịt 1 cái lỗ trên cái van lại thôi...e ko bjk cách úp hình ảnh nên ko bjk trình bày ra sao...

antrungan

Tài xế O-H
cái van này e bịt hoài...e ko cần phải bỏ cái siêu hay lò xo bi gì cả...e chỉ cần lấy 1 vật gì tròn..nhỏ và cứng để bịt 1 cái lỗ trên cái van lại thôi...e ko bjk cách úp hình ảnh nên ko bjk trình bày ra sao...
điện thoại e cũng chưa up được ảnh , bác chụp bằng điên thoại rùi cho vào máy tính up lên thôi, bác up đi cho a e xem

trainghe87@

Tài xế O-H
View attachment 7155 View attachment 7157 View attachment 7161 View attachment 7162 View attachment 7163 View attachment 7155 View attachment 7157 View attachment 7161
View attachment 7162 View attachment 7163
Hôm trước e bị hỏng cái van xanh trong nhà tồn cái van có cái van vàng. E vẫn lắp thử để làm thí nghiệm thấy vẫn mát bình thuờng. Được tháng rồi. Chưa thấy vẫn đề gì các bác ạ.hi vọng sau bài viết này e không phải thông báo lại là e nó đã hi sinh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên