Cách tháo ẮC QUI trên xe đời mới

antrungan
Bình luận: 28Lượt xem: 3,904

quykiemsau1987

Tài xế O-H
với các dòng xe đời cao lúc thấy bình bạn nên kẹp bình khác vào rồi thay.con làm cứ để máy phát thì kẹp zô điện nguồn ổ khóa là ok nhất.m da gap 1 con camry LE xuat my thay binh moi chet het diot mp.

tranthingochanh

Tài xế O-H
Thi thoảng em vẫn phải tháo ắc qui ra để làm một số thứ nhưng với các dòng ngày xưa còn với các dòng xe đời mới bây giờ ( chìa khóa star/stop ) thường yêu cầu có nguồn để nuôi ECU , em vẫn chưa thông lắm các bước cần thiết để tháo cọc mà khi lắp lại không báo lỗi các bác cho em xin ít kinh nghiệm trong khoản này với !
thao coc am truoc ,coc duong sau em nghe

tuong88

Tài xế O-H
Nếu chỉ thay accu thôi thi co nhiều cách cấp nguồn phụ cho xe.nhưng lỡ thay cu đề may phát .hay là đại tu thi sao Mấy bác nhỉ.chắc hãng cung có những phương phap để bảo trì bảo dưỡng cho từng dòng xe chứ.các bậc tiền bối chia sẻ cho anh e chut kinh nghiệm vơi các bác ơi.

NgocDuy979

Tài xế O-H
Thi thoảng em vẫn phải tháo ắc qui ra để làm một số thứ nhưng với các dòng ngày xưa còn với các dòng xe đời mới bây giờ ( chìa khóa star/stop ) thường yêu cầu có nguồn để nuôi ECU , em vẫn chưa thông lắm các bước cần thiết để tháo cọc mà khi lắp lại không báo lỗi các bác cho em xin ít kinh nghiệm trong khoản này với !
Tháo ắc quy các dòng xe đời mới không có dì khó khăn cả, các bác cú tắt máy rút chìa khóa ra đợi khoang 90 giây sau đó tháo cọc âm ra.Sau khi lắp lại thì vặn chìa khóa đỏ đèn khoảng 30 giây sau đó hãy khởi động máy.

voimamutonline

Tài xế O-H
Em nghĩ trường hợp đề phòng phải nhập lại mã Code đài, hoặc học lại chế độ auto của cửa sổ bên và cửa sổ trời thì các bác cấp nguồn vào cho nó còn nếu không thì chỉ cần lưu ý là phải rút chìa khìa khỏi ổ cắm rồi mới tháo cọc bình là ok thôi

antrungan

Tài xế O-H
Tháo ắc quy các dòng xe đời mới không có dì khó khăn cả, các bác cú tắt máy rút chìa khóa ra đợi khoang 90 giây sau đó tháo cọc âm ra.Sau khi lắp lại thì vặn chìa khóa đỏ đèn khoảng 30 giây sau đó hãy khởi động máy.
bác cứ thử làm với mấy em HonDa xem ,hoặc mấy e đời cao bây giờ là có hàng ngay đấy bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên