Cách tìm pan mạch pha cos

A
Bình luận: 12Lượt xem: 5,793

AntjGjrl

Tài xế O-H
Bạn có thể thử theo cách sau:
Bật đèn và chú ý lắng nghe xem có con relay nào nhảy không.
Nếu có thì tháo bóng đèn ra và kiểm tra bóng nếu bóng cháy thì thay bóng còn không thì kiểm tra đường điện từ relay xuống bóng, kiểm tra cầu chì.
Nếu không nghe tiếng relay nhảy thì kiểm tra relay và công tắc tổng

askjdaljdls

Tài xế O-H
Bạn có thể thử theo cách sau:
Bật đèn và chú ý lắng nghe xem có con relay nào nhảy không.
Nếu có thì tháo bóng đèn ra và kiểm tra bóng nếu bóng cháy thì thay bóng còn không thì kiểm tra đường điện từ relay xuống bóng, kiểm tra cầu chì.
Nếu không nghe tiếng relay nhảy thì kiểm tra relay và công tắc tổng
mạch pha cot có máy cái relay bạn cái relay tổng nằm ngay nào mình chưa tháy

thandaiquanlam

Tài xế O-H
cho mình hỏi xe huyn dai 3 tấn 5 xe bị mất dèn pha mình kiểm tra càu chì o kê nên không biết hư chổ nào nó bắt relay ntn vậy
bạn kiếm 1 khúc dây điện,,,kiểm cái rele đèn pha..1 đầu dây điện là lữa 1 đầu bạn chích vào chân số 5 của rắc rele..đèn sáng hư (rele hoặc công tắc)...đèn ko sáng... hư bóng..
hoặc kiếm 1 bóng đèn thử 12v 1 đầu chích max 1 đầu chích vào chân thứ 3 của rele..đèn thử ko sáng => ko có lửa cấp=) kiểm tra cầu chì...mà cầu chì ko đứt => kiểm tra đường dây...

cuongminh

Tài xế O-H
Loại này nó có 2 cái rơ le,1 cái dùng cho đèn cốt,1 cái dùng cho pha,cụ tháo bảng bên phụ ra nó có chỉ dẫn vị trí rơ le đấy cụ.nhưng bật chìa khóa on đèn pha cốt mới hoạt động,nếu mất nguyên pha còn cốt thì cụ kiểm tra bộ công tắc tổng hợp,dòng 3,5T và caunty nó cũng như nhau đa số gãy lẫy pha của công tắc.

lieukhai

Tài xế O-H
cái khó vẫn là chưa nắm được cái mạch của nó, chưa kể chuyện chiếc xe nó độ tùm lum, ko còn zin nữa

ga_auto37

Tài xế O-H
thế này nha...kinh nghiệm tôi là bạn mò dây nào lại bóng pha đi..đung đồng hồ vạn năng xem có điện tới đèn không..nếu có điện chứng tỏ bóng cháy..nếu không có điện xem cầu chì.cầu chi này muốn tìm nhìn vào ký hiệu hộp cầu chì...nếu càu chi ok xem lại role nếu role trong hộp thì dễ rồi..nếu câu tùm lum bác đo thông mạch từ dây điện đến đèn thông với chân role nào thì đó là role nó..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên