Cảm biến nhiệt độ nước làm mát

hoapro
Bình luận: 77Lượt xem: 27,737

thaodanh

Tài xế O-H
E hỏi các cụ tí ,cái đồng hồ báo nhiệt độ nước làm mát của e hum nay nó báo tùm lum(lúc lên sát vạch đỏ, lúc lại xuống bình thường ) không pít là do điện hay do cảm biến nữa.(xe tải HINO 7,6T ,đời 2008,2012)

TanTao

Tài xế O-H
E hỏi các cụ tí ,cái đồng hồ báo nhiệt độ nước làm mát của e hum nay nó báo tùm lum(lúc lên sát vạch đỏ, lúc lại xuống bình thường ) không pít là do điện hay do cảm biến nữa.(xe tải HINO 7,6T ,đời 2008,2012)
cụ kiểm tra lại thử đủ mát lên cabin không. thiếu mat đồng hồ cảm biến nhiệt độ nước cũng hay chập chờn

dinhxuanhoan

Tài xế O-H
cho em hỏi mọi ngươi.cảm biến nlm.2 dây. nếu đảo 2 dây vơi nhau.may có hoạt đông bình thương không ạ. có lỗi obd nào xay ra không ã.nhơ các cụ chỉ giáo giup e.e cam ơn

xuanpro

Tài xế O-H
phải nói là điện trở giảm chứ bác.vì nó là nhiệt điên trở âm mà,khi nhiệt độ tăng thì điện trở giảm.hihi.dù sao cũng thanks cụ vì đã chỉ giáo
đối với đồng hồ kim khi nó lên nghĩa là điện trở giảm bạn à. Nếu kim không lên nghĩa là điện trở lớn hơn thang đo mà bạn đang đặt hoặc là bị đứt mạch

tienthangvt

Tài xế O-H
Biết ạ! lấy cái đồng hồ cho về nấc đo điện trở .1 đầu que thử cho vào thân cảm biến.đầu kia cho vào cái đầu bắt dây lên đồng hồ.cụ dùng cái bật lửa đốt vào cái đầu cảm biến
(chỗ tiếp xúc với nước làm mát )nếu kim đồng hồ lên từ từ theo nhiệt độ thì ok.ngược lại không lên thì hỏng.
bác cho e hỏi . tại sao cái đầu dây lên đồng hồ nó lại có cả nguồn dương và âm . e đang gặp một trường hợp như vậy . khi lắp cảm biến mới vào xe . đồng hồ báo kịch kim luôn mặc dù động cơ chưa nổ chưa nóng máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên