cảm biến nhiệt độ nước

cute9x
Bình luận: 14Lượt xem: 1,470

quangchanh

Tài xế O-H
có thể chia sẻ với bạn cảm biến nhiệt độ nước 4 dây gồm 1 dương 12v , 1 âm , 1 dây nhiệt độ và một dây tín hiệu 5v đó bạn . 3 dây có thể dây âm nói chung còn lại 3 dây đó bạn .

cute9x

Tài xế O-H
có thể chia sẻ với bạn cảm biến nhiệt độ nước 4 dây gồm 1 dương 12v , 1 âm , 1 dây nhiệt độ và một dây tín hiệu 5v đó bạn . 3 dây có thể dây âm nói chung còn lại 3 dây đó bạn .
Cụ cho e hỏi thêm ít nữa ạ.những loại cb này nó báo nhiệt độ về tapslo như nào vậy ạ

bongua90

Tài xế O-H
Cụ cho e hỏi thêm ít nữa ạ.những loại cb này nó báo nhiệt độ về tapslo như nào vậy ạ
Các loại cảm biến nhiệt độ chủ yếu sử dụng biến trở, khi nhiệt độ thay đổi thì điện trở thay đổi rồi nó sẽ gửi tín hiệu điện trở về cho ECU, ECU sẽ đọc và dịch hiển thị lên tapslo cụ nhé!
Chào thân ái quyết thắng.

cute9x

Tài xế O-H
Các loại cảm biến nhiệt độ chủ yếu sử dụng biến trở, khi nhiệt độ thay đổi thì điện trở thay đổi rồi nó sẽ gửi tín hiệu điện trở về cho ECU, ECU sẽ đọc và dịch hiển thị lên tapslo cụ nhé!
Vậy e muốn kiểm tra đồng hồ báo nhiệt thì làm như nào ạ.cụ chỉ cho e với

quangchanh

Tài xế O-H
Cụ oi nhà cháu ở vùng sâu vùng xa ko có máy tét ạ.các cụ có cao kiến j chỉ cho nhà cháu với ạ
vậy bây giờ bạn muốn kiểm tra hay làm gì . nếu bạn muốn kiểm tra thì không được vì máy chạy càng lâu thì nhiệt độ càng tăng dần lên , kiểm tra chính xác nhiệt độ của nó là không thể

cute9x

Tài xế O-H
vậy bây giờ bạn muốn kiểm tra hay làm gì . nếu bạn muốn kiểm tra thì không được vì máy chạy càng lâu thì nhiệt độ càng tăng dần lên , kiểm tra chính xác nhiệt độ của nó là không thể
Dạ thưa cụ ý e là e muốn kiểm tra xem cb chết hay là đồng hồ hỏng thôi.như nhiều xe e thấy chỉ cần lấy dây của báo nhiệt dí ra mát là đồng hồ báo nhiệt lên ấy cụ.e hỏi hơi ngu mong cụ chỉ giáo thêm ạ

quocthieu

Tài xế O-H
cụ k có máy thì thử lấy con cảm biến mới đem ra thử lúc thì dúng nước lúc lại bỏ ra xem đồng hồ có báo hay k, là biết thôi mà.

24.july

Tài xế O-H
Dây nhiệt độ là đây gì bác? Bác hiểu biết không đầy đủ nên giải thích chỉ chung chung được như thế.

Bác biết tín hiệu gửi về ECU là gì không. Nếu như bác nói thì ECU nào nhận tín hiệu bằng điện trở biến đổi thế? ECU đọc gì và dịch gì để gửi lên táp lô thế ???
.
Những hiểu biết không rõ ràng sẽ mang lại những lời giải đáp không bao giờ là chính xác và đầy đủ.

hoangtusolo

Tài xế O-H
Dây nhiệt độ là đây gì bác? Bác hiểu biết không đầy đủ nên giải thích chỉ chung chung được như thế.

Bác biết tín hiệu gửi về ECU là gì không. Nếu như bác nói thì ECU nào nhận tín hiệu bằng điện trở biến đổi thế? ECU đọc gì và dịch gì để gửi lên táp lô thế ???
.
Những hiểu biết không rõ ràng sẽ mang lại những lời giải đáp không bao giờ làchính xác và đầy đủ.
Nói vậy là bác biết rồi. Mong bác chia sẻ cho anh em mở mang kiến thức, Bác nói lấp lửng thế người như tụi em đã không biết rồi lại càng " tối " hơn. Mong bác chịu khó đánh máy thêm vài dòng cho bọn em đọc với ạ.

lovemachine

Tài xế O-H
Cảm biến nhiệt loại 4 dây, có lẽ là loại này ( Engine coolant temperature sensor). Gồm 2 cặp điện trở có giá trị thay đổi theo nhiệt độ _ do đó dòng điện cũng thay đổi. Một cái có tác dụng báo nhiệt về cho hộp đen xử lý. Một cái có tác dụng báo nhiệt để hiển thị lên đồng hồ tap lô.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên