cảm biến tốc độ xe, tốc độ động cơ ,van không tải

D
Bình luận: 29Lượt xem: 8,917

24.july

Tài xế O-H
Em nói thế rõ ràng rồi còn gì.bác đã khi nài xem data tốc độ từng bánh chưa.
Em có bản data gần như hầu hết các xe đó.
Nhưng em hiểu thế này bác à. Bác có thể nói là lúc vào cua góc mở của từng bánh khác nhau, chứ làm sao mà tốc độ từng bánh khác nhau đc.
Ví dụ: bánh trước đi 1m thì bánh sau đi đc bao nhiêu m? Nếu tốc độ của các bánh khác nhau?
Và nếu nói như bác thì tốc độ xe tính như thế nào = trung bình 4 bánh cộng lại à? Troll

dangtam03yt

Tài xế O-H
Em có bản data gần như hầu hết các xe đó.
Nhưng em hiểu thế này bác à. Bác có thể nói là lúc vào cua góc mở của từng bánh khác nhau, chứ làm sao mà tốc độ từng bánh khác nhau đc.
Ví dụ: bánh trước đi 1m thì bánh sau đi đc bao nhiêu m? Nếu tốc độ của các bánh khác nhau?
Và nếu nói như bác thì tốc độ xe tính như thế nào = trung bình 4 bánh cộng lại à? Troll
Em ko biết công thức nhưng chắc chắn vào cua tốc độ từng bánh sẽ khác nhau.giống như xem duyệt binh ấy lúc quay trái (phải) nguời trong cùng đứng im đấy thôi.không khác nhau nguời ta sinh ra bộ visai làn gì,đây em đang nói về thông số tốc độ đo bằng cb abs.

peterpanhhd

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi. Con cảm biến km nó hoạt động thế nào ạ. Tháo nó ra dí vào cái trục moto đang quay thi km có chạy ko ạ. Khi xe đang dừng
Con này cụ tháo ra ngoài cắm zắc cho khoan tay bóp cò là đồng hồ chạy cụ ạ . hình như cấu tạo của nó là 1 nam chân vĩnh cử quay trong cuôn dây ạ. Mà em cũng mơ hồ về cấu tạo ít làm cụ ạ. Mó tạo ra điệ soay chiều ở dây tín hiệu lên đông hồ và mát. Hôm nọ có con đứt dây thay mới em cho điện vào đo thấy vậy định rã ra xem mà bận quá mất tiêu rùi nên rới giờ vẫn mù.hi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên