Cảm biến trục cam có phụ thuộc vào nhiệt đô?

long0502
Bình luận: 4Lượt xem: 1,039

long0502

Tài xế O-H
Chào cả nhà!
Mình đang có vấn đề muốn hỏi mọi người như sau! Đối với loại động cơ HEUI thì cảm biến trục cam có phụ thuộc vào nhiệt độ không? và nếu phụ thuộc thì phụ thuộc như thế nào? Rất mong nhận được chia sẻ của mọi người! Chân thành cảm ơn

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Ðề: Cảm biến trục cam có phụ thuộc vào nhiệt đô?

Chào cả nhà!
Mình đang có vấn đề muốn hỏi mọi người như sau! Đối với loại động cơ HEUI thì cảm biến trục cam có phụ thuộc vào nhiệt độ không? và nếu phụ thuộc thì phụ thuộc như thế nào? Rất mong nhận được chia sẻ của mọi người! Chân thành cảm ơn
Câu trả lời là không phụ thuộc ạ. Em nghĩ cụ mâu thuẩn với cụm HEUI, nó là viết tắc của HEUI-Hydraulically Actuated Electronically Controlled Unit Injector
Quá trình phun nhiên liệu được điều khiển điện tử - ECU và có sự tác động thủy lực. Còn cảm biến cam vẫn làm đúng nhiệm vụ của nó, có thể là loại cảm biến điện từ hoặc IC Hall.... Nhiệt đọ tại khu vực này không để cho nó phụ thuộc được ạ.

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

Em cũng đồng tình với bác born.vì cảm biến vẫn làm nhiệm vụ xác định vị trí trục cam để hộp điều khiển lượng phun và thời điểm phun chính xác nhằm tăng công suất động cơ.

long0502

Tài xế O-H

Đấy là trên lý thuyết, còn thực tế khí máy của em nổ được vài tiếng thì tần không ổn định nữa(chỗ em là là động cơ diesel lai máy phát điện), để nguội thì lại nổ bình thường. Hôm trước có mua 1 em cảm biến mới về lắp vào, nổ lên cái là tần số dao động ngay. Vẫn biết rằng cảm biến trục cam là cảm biến kiểu xung, về lý thuyết thì không phụ thuộc nhiệt độ như cảm biến nhiệt độ hay cảm biến áp lực dầu. Tuy nhiên thực tế đối với các máy của em đang dùng thì lại như vậy!

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng

Đấy là trên lý thuyết, còn thực tế khí máy của em nổ được vài tiếng thì tần không ổn định nữa(chỗ em là là động cơ diesel lai máy phát điện), để nguội thì lại nổ bình thường. Hôm trước có mua 1 em cảm biến mới về lắp vào, nổ lên cái là tần số dao động ngay. Vẫn biết rằng cảm biến trục cam là cảm biến kiểu xung, về lý thuyết thì không phụ thuộc nhiệt độ như cảm biến nhiệt độ hay cảm biến áp lực dầu. Tuy nhiên thực tế đối với các máy của em đang dùng thì lại như vậy!
Dao động tần số của cảm biến hay là sao. Bạn kiểm tra thế nào ạ. Mong bạn nói rỏ hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên