cam captiva máy dầu cần giúp đỡ

T
Bình luận: 5Lượt xem: 6,378

hungem

Tài xế O-H
Dòng này cam không có dấu nhé bạn,bạn tháo nắp trên mặt máy,bạn tháo bom hơi phía sau mặt máy,bạn quay trục cam đến tử điểm nổ máy 1,bạn nhìn vào đuôi sau trục cam sẽ thấy cái rãnh từ trên sổ xuống nó ăn vào bom hơi vuông góc với mặt quy lát,còn trục khuỷ bạn tháo nắp chụp trước ra sẽ thấy dấu gạch nhỏ thẳng hàng với nhông cốt máy nhé,bạn nhớ đặt thật chuẩn dấu cam nhé nếu lệch 1 răng rất khó nổ khi nguội máy,và báo lỗi cảm biến trục cam khi động cơ nóng,trường hộp này mình đã gặp rồi,khi đức dây cam bạn kiểm tra kỹ:Cò có bị gãy cam có bị mẻ không nhé,chúc bạn xử lý tốt công việc

thang_viethan

Tài xế O-H
cảm ơn cụ , em đã đặt xong nhưng em nó lại có bệnh lạ laf đạp ga tại chỗ thì bốc nhưng đi trên đường thì có vẻ ko được bốc lắm , cụ chủ xe bảo em nó bị như thế trước khi bị đứt cảm , em cắm máy vào thì đoc được lỗi p0045 tubocharger boost control circuit . em cũng thử lấy con boost của một em tương tự lắp sang mà ko được . cụ nào có cách giải quyết em nó ko ah

hungem

Tài xế O-H
Lỗi này báo:mạch điều khiển tăng áp tu bo,bạn xem lại mạch dây điện có ngắn mạch chạm chập không nhé,chứ bạn đã mượn thử tu bo rồi mà vẩn báo lỗi như thế bạn xem lại nhé,vào datalis xem khi tăng tốc tu bo có thay đổi gị không nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cảm ơn cụ , em đã đặt xong nhưng em nó lại có bệnh lạ laf đạp ga tại chỗ thì bốc nhưng đi trên đường thì có vẻ ko được bốc lắm , cụ chủ xe bảo em nó bị như thế trước khi bị đứt cảm , em cắm máy vào thì đoc được lỗi p0045 tubocharger boost control circuit . em cũng thử lấy con boost của một em tương tự lắp sang mà ko được . cụ nào có cách giải quyết em nó ko ah
Chắc là tắc van điều khiển cánh turbo rồi bác

choehoiti

Tài xế O-H

cụ đã xử lý được lỗi này chưa cụ? e đang gặp lỗi này ma xử lý chưa đc bối rối quá mong cụ chỉ giáo cho e với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên