Camera lùi

hihihaha
Bình luận: 29Lượt xem: 11,155

vinhthinhauto

Tài xế O-H
View attachment 27776 e có con camera lùi như hình (đính kèm) mà không có dây đi kèm. mấy huynh ai biết các chân trên jack nhỏ của nó là chân gì, đấu dây như nào giúp e. ..thank nhìu SUAXECHUYENNGHIEP
có cái đuôi giắc cái bác kiếm cái đuôi giắc đực nữa là xong,ở đó có 1 dây màu đỏ lòi ra đó nối với lửa của đèn de,còn lại cho vào cam của màn hình xe,khó hơn nữa thì tháo camera ra ở đó có 3 dây,có dây màu đỏ nối với con hạ diện 7805 cính đó là dây lửa,còn lại 2 dây ra

huybmw94

Tài xế O-H
mầu đỏ và 1 đen về nguồn để nuôi cam,còn mầu vàng với màu đen khác nối giắc av cắm vào đầu dvd bác nhé

hihihaha

Tài xế O-H
có cái đuôi giắc cái bác kiếm cái đuôi giắc đực nữa là xong,ở đó có 1 dây màu đỏ lòi ra đó nối với lửa của đèn de,còn lại cho vào cam của màn hình xe,khó hơn nữa thì tháo camera ra ở đó có 3 dây,có dây màu đỏ nối với con hạ diện 7805 cính đó là dây lửa,còn lại 2 dây ra
cảm ơn a

Hoangstorm

Tài xế O-H
Dương 12v sẽ được đấu vào ic, từ chân ic đưa ra 4 dây để cắm vào 4 chân camera. Chứ camera này không phải đấu trực tiếp vào 12v. nếu cụ có phần còn thiếu ( ic) cụ thử đo thì sẽ là 5v. thân!
Hôm trước e theo sư phụ ở gara thay cái camera lùi. Lúc đầu cái nguyên bản là nguồn 5v, còn cái thay là nguồn 12v. Đến lúc cao trào em lại đi chỗ khác không xem được không biết như thế nào. Mấy bác có biết loại nào chạy 5v loại nào chạy 12v không

ntd990

Tài xế O-H
Đỏ là nguồn + cấp cho cam
Dây trần là nguồn - cấp cho cam
Dây trắng là out +
Dây xanh là out -
Em cũng đang học việc thôi ạ. Hi

divamas

Tài xế O-H
Chào các a,
Nhờ các a tư vấn giúp, e vừa thay ốp đèn bảng số sau làm đứt mất dây camera lùi. E tháo ra thì bên dây camera lùi có 5 lõi (trắng, vàng, đen, xanh, đỏ), bên phía còn lại thì chỉ có 4 lõi (trắng, vàng, đen, đỏ). E đấu lại đúng màu thì cam không hiển thị.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên