camry 3.0V bệnh lạ

S
Bình luận: 9Lượt xem: 1,531

stardemon

Tài xế O-H
Tình hình là em có gặp con camry 3.0v số tự động mắc bệnh như thế này
đầu tiên là xe làm bảo hiểm nên để ở xưởng em 4, 5 ngày gì đó... lúc đầu đề nổ chạy tới chạy lui bình thường.
Hôm thứ 7 vừa rồi, sau khi đồng sơn xong thì bình (ắc quy khô ) yếu..tắt hết đèn ở taplô nên em cho sạc ở chế độ ST để cho máy nổ rồi cho khách lấy đi luôn, cấm vào đề phát nổ.... khách lấy xe đi thì được khoảng 2 tiếng thì alo lại cho em bảo là bị pan dọc đường, triệu chứng em nó là " đề máy bình thường, nhưng nhã ga đạp thắng để vào số là chết máy, xe không báo lỗi gì hết" => giống như mất gananty
Em có kiểm tra mắt thần của bình trước xuất xưởng thì tình trạng vẫn còn xài đc (chưa đến nổi thay bình ), còn nếu do máy phát hỏng 1 diot thì sao bình vẫn cầm hơi để đề được
rất mong nhận được sự chia sẽ kinh nghiệm của các bác để e mở rộng kiến thức

namvuong47

Tài xế O-H
con này mình gặp rồi. cụ mở cọc bình ra. cọc âm nhé. để khoảng 5 phút thì càng tốt. sau đó tháo lọc gió ra. ổ gaz năm bên trong. rờ tay vào thấy có bướm ga. bạn lấy xăng xe và nhúng xăng vào miếng vải. sau đó đưa miếng vải tẩm xăng đó lau sạch bướm ga bên trong ổ ga. lấy khăn bỏ ra ngoài. rồi căm cọc bình vảo. để máy nổ xong rồi lấy 1 tay kéo ổ ga cho tua máy lên khoảng 2500 -3000 là được. 1 tay bạn cầm khăn có nhúng xăng kia để trước ổ ga. nhớ là cầm cho chặt nhé không nó hút vào là mệt đó. nổ như vậy khoảng 5- 10 phút. nếu vẫn chưa được thì ra đoạn đường vắng chạy thử xe cố gắng đạp gaz đạt tốc dộ 80km/h là xong nhé. chúc cụ thành công. nếu được đổ xăng cho mình nhé.

hung.etp

Tài xế O-H
bác cho em hỏi một chút sau khi nhấc bàn đạp ga lên là chết máy luôn đúng không ạ.theo em thì con xe này của bác hộp chắc là có vấn đề rùi vì ga điện được điều khiển băng nguồn điện 5v do hộp cấp ra !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nói chung, em này bị bẩn bướm, bác chủ cứ tháo ra lau sạch và làm trơn cái bướm là được rồi

stardemon

Tài xế O-H
con này mình gặp rồi. cụ mở cọc bình ra. cọc âm nhé. để khoảng 5 phút thì càng tốt. sau đó tháo lọc gió ra. ổ gaz năm bên trong. rờ tay vào thấy có bướm ga. bạn lấy xăng xe và nhúng xăng vào miếng vải. sau đó đưa miếng vải tẩm xăng đó lau sạch bướm ga bên trong ổ ga. lấy khăn bỏ ra ngoài. rồi căm cọc bình vảo. để máy nổ xong rồi lấy 1 tay kéo ổ ga cho tua máy lên khoảng 2500 -3000 là được. 1 tay bạn cầm khăn có nhúng xăng kia để trước ổ ga. nhớ là cầm cho chặt nhé không nó hút vào là mệt đó. nổ như vậy khoảng 5- 10 phút. nếu vẫn chưa được thì ra đoạn đường vắng chạy thử xe cố gắng đạp gaz đạt tốc dộ 80km/h là xong nhé. chúc cụ thành công. nếu được đổ xăng cho mình nhé.
đã đổ xăng cho bác, nhưng tụi em làm đơn giản lắm.... vệ sịm họng ga xong là lắp vào cho nổ luôn, giữ gananty 1 hồi là chạy bình thường

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên