Camry đề dai khó nổ

P
Bình luận: 65Lượt xem: 11,820

phuctran276

Tài xế O-H
Bác thay cái lọc xăng trong thùng đi nhé! Bị hỏng ở mấy cái đệm kín thôi
Có lẽ vấn đề do áp xăng thật, sáng nay em bật tắt chìa khóa vài lần thì đề phát lên ngay
Do mấy lần trước đem vào toyota phản ánh thì các chú đều bảo xe bình thường nên em đành tự tìm hiểu, chắc phải tìm gara nào đó sử lý dứt điểm vụ này. Cám ơn các cụ đã chia sẻ, khi nào có thời gian ffix xong lỗi em sẽ báo cáo các cụ

trinhvannam

Tài xế O-H
em thấy đề 3 giây thì vẫn bình thường , đầu tiên khi máy đang còn nguội thì đề phải khó hơn chứ , khi máy nóng rồi thì đề bình thường là đúng rôi

hoadt

Tài xế O-H
Em đi cam 2007, cách đây nửa năm em cũng bị gần giống như thế. Chắc em bị nặng hơn nên cảm nhận rõ hơn vì khi đề buổi sáng có lần sụt nguồn aq luôn nên im phắc tối om, đề tiếp lần nữa thì ẹc ẹc rồi cũng nổ sau khoảng 3s. Kết hợp với quá trình sd thời gian đó có vài lần bị tắt 1 bên xenon nhưng bật lại thì lại được. Em kết luận aq ko ổn định và yếu nên đi thay. Từ đó đến giờ ngon choét.
Chia sẻ cùng bác tham khảo!

hoangtiensinh

Tài xế O-H
vành ngoài là vành tiếp xúc với vỏ máy ấy, mài nó đi thì khoảng cách giữa vành răng và đầu cảm biến sẽ gần lại. cụ chịu khó đổ xăng thì nó còn nhanh gần hơn đó :)
[MERGETIME="1427694679"][/MERGETIME]

cụ sai rồi, trong máy xăng thường chỉ có 1 bơm xăng nên khi bật IG lên là bơm đã đẩy lên rồi, có vậy thì đề mới nổ ngay được chứ chờ thì sẽ khó nổ và hại củ đề lắm. ở máy dầu thì có bơm tiếp vận bơm dầu lên bơm cao áp, tùy vào cấu tạo của bơm mà bơm cao áp có bơm ngay hay k. nói tóm lại là bật chìa khóa lên là trong hệ thống nhiên liệu đã có mật mực áp suất nhiên liệu tối thiểu rồi, còn áp suất khi hoạt động thì có thể thay đổi nhờ vào tải động cơ sao cho phù hợp với như cầu làm việc. có vài lời góp ý, sai đâu các cụ sửa đó
cái chuyện bật công tắc bơm chạy 3s là ngắt thì tùy xe nha cụ, chứ ko phải xe nào cũng vậy đâu ạ, như xe innova thì chỉ đề bơm xăng mới chạy

xelagi

Tài xế O-H
vành ngoài là vành tiếp xúc với vỏ máy ấy, mài nó đi thì khoảng cách giữa vành răng và đầu cảm biến sẽ gần lại. cụ chịu khó đổ xăng thì nó còn nhanh gần hơn đó :)

cụ sai rồi, trong máy xăng thường chỉ có 1 bơm xăng nên khi bật IG lên là bơm đã đẩy lên rồi, có vậy thì đề mới nổ ngay được chứ chờ thì sẽ khó nổ và hại củ đề lắm. ở máy dầu thì có bơm tiếp vận bơm dầu lên bơm cao áp, tùy vào cấu tạo của bơm mà bơm cao áp có bơm ngay hay k. nói tóm lại là bật chìa khóa lên là trong hệ thống nhiên liệu đã có mật mực áp suất nhiên liệu tối thiểu rồi, còn áp suất khi hoạt động thì có thể thay đổi nhờ vào tải động cơ sao cho phù hợp với như cầu làm việc. có vài lời góp ý, sai đâu các cụ sửa đó

chưa chắc đâu cụ ơi nhiều dòng máy xăng bh fải đề đc khởi động có tín hiệu thì mới kích hoạt bơm đó

phuctran276

Tài xế O-H
Tình hình là em vẫn chưa đem xe đi làm được,phải tới tuần sau mất. Có điều là trước khi đề em đạp sâu chân ga rồi nhả ra sau đó mới đề thì hoàn toàn bình thường, 1 phát ăn ngay các cụ ạ

daoduclam9100

Tài xế O-H
Xe em camry 20.e đài loan bị bệnh sau:
Vào buổi sáng hoặc khi máy nguội đề nổ phải 3s mới nổ
Khi máy nóng đề nhẹ phát nổ luôn
Các cụ tư vấn giúp em ạ
Đề dai bác kiểm tra bơm xăng nhé. còn hộp số bác thay dầu và tháo đáy caste vệ sinh lọc và các solenoi . Bạn nên tháo lọc ra kiểm tra và vệ sinh hộp số, chúc bạn thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên