Camry đề dai khó nổ

P
Bình luận: 65Lượt xem: 11,826

thinhpto

Tài xế O-H
vành ngoài là vành tiếp xúc với vỏ máy ấy, mài nó đi thì khoảng cách giữa vành răng và đầu cảm biến sẽ gần lại. cụ chịu khó đổ xăng thì nó còn nhanh gần hơn đó :)
[MERGETIME="1427694679"][/MERGETIME]

cụ sai rồi, trong máy xăng thường chỉ có 1 bơm xăng nên khi bật IG lên là bơm đã đẩy lên rồi, có vậy thì đề mới nổ ngay được chứ chờ thì sẽ khó nổ và hại củ đề lắm. ở máy dầu thì có bơm tiếp vận bơm dầu lên bơm cao áp, tùy vào cấu tạo của bơm mà bơm cao áp có bơm ngay hay k. nói tóm lại là bật chìa khóa lên là trong hệ thống nhiên liệu đã có mật mực áp suất nhiên liệu tối thiểu rồi, còn áp suất khi hoạt động thì có thể thay đổi nhờ vào tải động cơ sao cho phù hợp với như cầu làm việc. có vài lời góp ý, sai đâu các cụ sửa đó
nhà cháu chưa rõ lắm, dòng deawoo thì đúng là bật khóa điện thì có bơm 1 tí xong thôi, nhưng mấy con vios,altis, nhà cháu tháo đướng ống xăng ra, bật chìa khóa, có bơm lên đâu, toàn phải nháy đề mới có xăng lên

tiendu_lg

Tài xế O-H
Trước hết cụ phải khẳng định xe có lỗi hay ko. Nếu có lỗi cụ cần kiểm tra mấy vấn đề như thế này:
1. Áp xăng
2. Cảm biến nhiệt độ nước và nhiệt độ khí nạp
3. Áp suất buồng đốt.
Loại bỏ áp xăng bằng cách làm cho bơm xăng hoạt động liên tục để bù áp. Mở giắc chẩn đoán câu giây từ +B đến fp.
loại bỏ áp suất buồng đốt bằng cách tháo hết giắc kim phun ra đề mấy phát dài rồi cắm lại giắc kim và đề lại.
loại bỏ cảm biến nhiệt bằng cách làm nóng cảm biến lên rồi đề. Nếu có cái triết áp thì đấu triết áp vào dây cảm biến nhiệt độ rồi thay đổi điện áp để kiểm tra

duandtoto

Tài xế O-H
Xe em camry 20.e đài loan bị bệnh sau:
Vào buổi sáng hoặc khi máy nguội đề nổ phải 3s mới nổ
Khi máy nóng đề nhẹ phát nổ luôn
Các cụ tư vấn giúp em ạ
sáng sớm đề có 3s thôi hả bác.thế thì xe bác chưa đẳng cấp bằng xe em rồi.sangyong của em sáng sớm đề phải gần 1 phut mới nổ .củ đề thì không phải nghĩ bốc khói như đốt nhà.mở cửa chạy ra ngóng thấy bốc mùi khét lẹt.em xin ngôi vắt chân sau gáy hóng tin xe của bác vậy.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

phuctran276

Tài xế O-H
Mấy lần vào toy họ đều bảo đề 3s là bình thường, em vẫn ko yên tâm nhưng chưa có thời gian đi làm các cụ ạ, cố gắng cuối tuần mà làm đc xem sẽ báo cáo các cụ

aihato

Tài xế O-H
cách đơn giản nhất bác làm vệ sinh cọc bình trước rồi kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước khi bật công tắc và khi nổ máy coi cảm biến nhiệt độ nước có làm việc tốt không.

phuctran276

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ chủ nhật vừa qua em đã đem xe đi thay 4 quả buji, thay lọc xăng và kết quả đã khỏi hẳn bệnh đề dai. Cũng may là trị đc bệnh nhờ thay mấy cái đơn giản chứ ko bị nghiêm trọng hơn.
Em cám ơn tất cả các cụ đã nhiệt tình tư vấn, chúc diễn đàn ngày một phát triển!

Giabao1712

Tài xế O-H
2 các bác. Em co 1 van de nhi các bác tu van chút. Xe e mazda6 2003. Mắc bệnh đề dài moi nổ. E da thay bom xang roi nhug tinh hình van vay. Nho các bác tu van giup. Tk!!!!

nddsdc

Tài xế O-H
Xe em camry 20.e đài loan bị bệnh sau:
Vào buổi sáng hoặc khi máy nguội đề nổ phải 3s mới nổ
Khi máy nóng đề nhẹ phát nổ luôn
Các cụ tư vấn giúp em ạ
.....................Update................
Báo cáo các cụ chủ nhật vừa qua em đã đem xe đi thay 4 quả buji, thay lọc xăng và kết quả đã khỏi hẳn bệnh đề dai. Cũng may là trị đc bệnh nhờ thay mấy cái đơn giản chứ ko bị nghiêm trọng hơn.
Em cám ơn tất cả các cụ đã nhiệt tình tư vấn, chúc diễn đàn ngày một phát triển!
Xe em camry 87 đợt này đang bị bệnh là khi đi nóng rất khó nổ. Sáng nay đi bình thường đi làm về tắt máy giờ đề mãi không nổ được. Bác nào có kinh nghiệm xe cũ này giúp em với

Cai banh xe

Xe em camry 87 đợt này đang bị bệnh là khi đi nóng rất khó nổ. Sáng nay đi bình thường đi làm về tắt máy giờ đề mãi không nổ được. Bác nào có kinh nghiệm xe cũ này giúp em với
Xe của bác hỏng cái công tắc điều khiển vòi phun khởi động lạnh. Chạy nóng, mùa hè thì bác rút cái giắc vòi phun khởi động lạnh ra

Cai banh xe

Em gap con isuzu dmax hơi thừa ra nhieu thổi hết phớt Tháo ra thì thấy hơi vẫn cò tốt. Bác nào biết giúp đỡ
- Khe hở miệng xecmang?
- Khe hở lưng xecmang?
- Khe hở rãnh xecmang?
- Độ hở thân xuppap?
...
Bác lập chủ đề riêng đi, tự nhiên nhảy bổ vào nhà người ta là sao?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên