Camry đời 93 hộp số tự động A140k không lên số OD(4) được. báo lỗi OD.

dung_vsvc_auto
Bình luận: 10Lượt xem: 2,271

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H
Hi! em chào các bác ạ.
Các bác ơi! các bác tư vấn giúp em với ạ. chả là hôm nay em gặp một em carry đời 93 sài động cơ 5s-fe. sử dụng hộp số tự động loại A140K. khi vào gara em thì em nó không vô được số lùi. em tính sửa chữa nhưng tài xế có điều kiện nên nói em khỏi sửa mà thay luôn hộp số cho bác ấy. thế là em đi kiếm đc một em ở bãi giống y đúc mang về thay. nhưng sau khi thay xong chạy thử thì........trời ơi. công suất động cơ giảm hẳn khi em bấm nút od để vượt xe khác, em nó không lên số 4 được, cứ chạy đến khoảng tốc độ cần lên số 4 thì em nó báo đèn od( nhấp nháy đều đều. em đã kiểm tra giắc od, vẫn ok. kích thử van od vẫn nhảy tóc tóc. đấu chân tc với e1 trên giắc chuẩn đoán thì nó báo lỗi 61. em đã tìm kiếm nhưng không biết lỗi 61 là lỗi gì nữa. mong các bác cao thủ hộp số tự động vào chém dùm em với ạh. em cảm ơn nhiều

vantrung178

Tài xế O-H
Ðề: Camry đời 93 hộp số tự động A140k không lên số OD(4) được. báo lỗi OD.

Code 61: defective no.2 speed sensor (in atm ) severed wire harness or short circuit
cụ google dịch :lỗi cảm biến tốc độ số 2 trong hộp số bị đứt dây hoặc bị ngắn mạch

vantrung178

Tài xế O-H

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H

Dạ đúng rùi bác vantrung178 ơi!
Bác có alldata tốt wa. bác cho em xin luôn cái sơ đồ mạch ECU OD của nó được không ạh?

IMG]https://www.facebook.com/photo.php?fbid=340591156085147&set=a.117129115098020.27870.100004027977488&type=1&theater[/IMG]

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H

Cảm ơn cụ vantrung178 nhiều nhé. ngày mai em sẽ kiểm tra lại em nó sớm. có kết quả gì em sẽ update lại cho mọi người cùng chém

vantrung178

Tài xế O-H

Em đang không upload được sơ dồ cho cụ em up hình cụ xem nhé

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H

Hôm nay em đã kiểm tra cảm biến số 2 rồi nhưng không vấn đề gì, nguần tới cảm biến vẫn đủ 12v. chân tín hiệu về hộp không bị đứt. em cũng đã lấy một con cảm biến ở hộp số xe khác qua nhưng cũng vẫn không được. kiểm tra tín hiệu xung gửi về khi vào số vẫn có. nhưng vẫn không lên đc số OD

vantrung178

Tài xế O-H

Thế cụ đã đọc lại lỗi xem còn lỗi gì không công tắc od cụ đã kt chưa ạ điều kiện lên số od nhiệt độ động cơ trên 60 độ cụ thử kt xem cảm biến nhiệt độ nước có vấn đề gì không có bị báo sai giá trị không
hộp số tự động em không có kinh nghiẹm chỉ biết chém tới đó thôi

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H

Dạh. con này em vẫn đang làm. em đã kiểm tra rất kỹ những điều kiện để lên số od rồi. về phần điện và cơ của em nó đều ổn. nguyên nhân là tụi em thay hộp số mới này vẫn không đúng chủng loại của em nó. cũng là A140k nhưng khác nhau ở chỗ là cũ của em nó sài thêm 1 cái cảm biến tốc độ nữa. còn em mới thì chỉ có một. nên tín hiệu điều khiển cũng hơi khác. hiện giờ em đang sửa lại hộp số cũ. ngày mai em cho nó lên xe thử lại. có gì em báo cáo các bác sau nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên