Camry nhập 2009 đề nổ nhưng nhả khóa thì tắt

ngochoang_sh
Bình luận: 15Lượt xem: 3,186

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
Bác kiểm tra chân IG của ổ khóa xem ở trạng thái ON có điện ra hay không. Em ngu ý như thế này.giả sử ổ khóa có vấn đề ở trạng thái ON nên không có dòng ra ở chân IG. nhưng khi xoay chìa sang vị trí STARS thì lại có dòng qua chân IG.bởi vì em nghĩ khi động cơ đã chạy ở vị trí STARS thì có nghĩa là các tín hiệu từ cảm biến đều ổn nên động cơ mới nổ máy được,có đều bác chạy theo kiểu này thì hại củ đề lắm. cái này có thể sai lệch ở trong ổ khóa.em cũng không chắc.tại chưa có khi nào làm và cũng chưa từng nghịch ổ khóa bao giờ. em chỉ suy luận những gì em nghĩ thôi. mong các bác chém nhẹ tay

vutienthang

Tài xế O-H
Bác kiểm tra chân IG của ổ khóa xem ở trạng thái ON có điện ra hay không. Em ngu ý như thế này.giả sử ổ khóa có vấn đề ở trạng thái ON nên không có dòng ra ở chân IG. nhưng khi xoay chìa sang vị trí STARS thì lại có dòng qua chân IG.bởi vì em nghĩ khi động cơ đã chạy ở vị trí STARS thì có nghĩa là các tín hiệu từ cảm biến đều ổn nên động cơ mới nổ máy được,có đều bác chạy theo kiểu này thì hại củ đề lắm. cái này có thể sai lệch ở trong ổ khóa.em cũng không chắc.tại chưa có khi nào làm và cũng chưa từng nghịch ổ khóa bao giờ. em chỉ suy luận những gì em nghĩ thôi. mong các bác chém nhẹ tay
Vâg. E cungc nghĩ như cụ. Bật khóa điện lên, nếu mà IG k có nguồn thì taplo sẽ có 1 số đèn k sáng.

anhle

Tài xế O-H
khi máy nổ, nó có nổ bình thường không?
khi trả về "on" thì các đèn trên táp lô thế nào?

vanbb19891988

Tài xế O-H
Xe này thì e ko làm và người khác làm. Camry 2009 nhập là đề thì nổ nhưng thả về ''on'' thì lại tắt. Và nếu giữ khóa ở trạng thái đề thì nó vẫn nổ.mong Mọi người chia sẽ kinh nghiệm.
Có thể do tiếp xúc kém ở ổ khoá điện:
Khi vặn ở vị trí Start --> có thêm cả lực của người lái --> các tiếp xúc tốt
Khi thả tay về ON --> ko có lực --> tiếp xúc kém --> chắc mất nguồn IG1, IG2 :))
Ngày trước em gặp một con, đi vào xóc chết máy --> do ở ổ khoá điện tiếp xúc kém mất hết nguồn IG1 và 2.

hungem

Tài xế O-H
Xe này thì e ko làm và người khác làm. Camry 2009 nhập là đề thì nổ nhưng thả về ''on'' thì lại tắt. Và nếu giữ khóa ở trạng thái đề thì nó vẫn nổ.mong Mọi người chia sẽ kinh nghiệm.
- Bạn dùng máy đọc lỗi,xem có lỗi gì không nhé để có hướng xử lí
- Bạn kiểm tra lại ổ đuôi tiếp chìa khóa nhé

theanhktv

Tài xế O-H
bệnh này của bác bị công tắc cảnh báo chìa trong ổ bị hỏng nguyên nhân do chìa và ổ bị mòn bạn cắm máy vào sẽ báo lỗi về hệ thống mã hóa động cơ có 2 cách :
cách 1: thay cả chìa và ổ khóa cài đặt lại là ok luôn cách này quá tốn kém
cách 2: để thẳng bánh tháo vô lăng ra để đảm bảo an toàn cho hệ thống túi khí lên tháo âm ắc quy. trước khi tháo âm kiểm tra xem xe có đĩa map không thường camry mỹ hay có đĩa map tích hợp trên đâu dvd nếu không có đĩa map thì không tháo âm.
- tiếp tục tháo công tắc gạt mưa và xi nhan ra bằng kìm bạn quan sát ở ổ cắm chìa khóa có một giắc màu trắng nhỏ giắc này có một dây và là giắc báo chìa khóa trong ổ bạn tháo caí giắc ra tháo tiếp công tắc này vệ sinh sạch tiếp điểm ở trong là ok
mình làm mấy con rồi ok

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
bác bánh xe nói đúng vì nếu chân IG ko có điện thì khi bật chìa qua star cũng ko có điện cấp cho đề suy ra động cơ cũng không thể nổ được e nghĩ như vậy.
Vì sao khi bật ST lại không có điện cấp cho củ đề hả bác? Bác đã coi sơ đồ mạch star của camry 2009 chưa ạ? Vậy khi đề nổ máy mà khóa điện về vị trí ON lại tắt máy là sao hả bác? Vậy muốn nổ máy thì cần những điều kiện gì hả bác?

ngochoang_sh

Tài xế O-H
cảm ơn mọi người quan tâm. xe bị mất nguồn vô hộp. nguyên do là role EFI main hỏng. ban đầu không kiểm cái đó vì nghỉ đề nổ. they role đó thì bình thường lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên