Cách xác định ECU trên dòng xe FI còn sống hay đã chết

vuchiquyet123
Bình luận: 40Lượt xem: 15,518

vuchiquyet123

Tài xế O-H
hiện nay các dòng xe FI quá nhiều . để xác định được ECU chết hay sống thật sự là khó, mà giá mỗi em toàn vài triệu chở lên .đối với nhiều ae thợ ko thể mua ECU về dự chữ được vậy nên các cụ nhà ta làm ơn chỉ em cách xác định chính xác em nó còn sống hay đã chết với. xin cám ơn các cụ trước nha

tigeer

Tài xế O-H
theo kinh nghiệm các cụ kia share cho em là khi mở ra bên trong có mùi khét. hoặc mùi khai của nước đái chuột là hộp ra đi rồi bạn à

kingcooker

Tài xế O-H
Còn bộ phận bên trong hộp như phụ kiện thì ở thị trường Việt Nam! Mình rất hiếm - chưa có nhiều để sửa chữa và thay thế . Vậy lên cứ hỏng là thay
tùy vào hư hỏng cái gì nữa .Nếu hư vi xử lý thì chắc chắn phải thay ,còn hư các con diode ,transistor thì hoàn toàn sửa dc và bên ngoài người ta cũng đang làm rất nhiều với chi phí chỉ vài trăm ngàn 1 lần sửa và thay thế .Nếu chỉ kết luận hư là thay thì bác chưa hiểu đâu

phuongnghi

Tài xế O-H
hiện nay các dòng xe FI quá nhiều . để xác định được ECU chết hay sống thật sự là khó, mà giá mỗi em toàn vài triệu chở lên .đối với nhiều ae thợ ko thể mua ECU về dự chữ được vậy nên các cụ nhà ta làm ơn chỉ em cách xác định chính xác em nó còn sống hay đã chết với. xin cám ơn các cụ trước nha
:) Anh xác định ECM còn sống hay chết thì vô cùng dễ bằng cách xác định chân ECM và cấp nguồn cho nó, kiểm tra tín hiệu đầu ra của nó có không ?, nhưng xác định nó hoạt động ỔN ĐỊNH HAY KHÔNG là vô cùng khó, cách hay nhất là a có xe của đời ECM đó và test trực tiếp :)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
:) Anh xác định ECM còn sống hay chết thì vô cùng dễ bằng cách xác định chân ECM và cấp nguồn cho nó, kiểm tra tín hiệu đầu ra của nó có không ?, nhưng xác định nó hoạt động ỔN ĐỊNH HAY KHÔNG là vô cùng khó, cách hay nhất là a có xe của đời ECM đó và test trực tiếp :)
Nàng chuẩn

hungcoi2308

Tài xế O-H
ecu nhỏ cách xác định đơn giản là lấy cái mới thay vào thử nến nó hoạt động thì cái củ hỏng còn ko hoạt động thì kiểm tra bộ phận khác chứ ko phải do ecu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên