Cách xác định ECU trên dòng xe FI còn sống hay đã chết

vuchiquyet123
Bình luận: 40Lượt xem: 15,672

minhanvo

Tài xế O-H
Chân vc là chân nào bác?
ban cho minh hoi chân vc la chan gj va day mau gj vay .vi du xe hảng honda .ban lam on chj giup minh voi
bạn cứ cấp nguồn cho hộp , sau đó đo chân ra Vc . nếu có đủ 5 v là hộp còn sống, còn không đủ hoặc không có là hỏng rồi đấy. chúc thành công
bạn cho mình hỏi chân vc là chân gì và dây đó màu gì .ví dụ xe honda. bạn làm ơn chỉ dùm mình .cám ơn.

kingcooker

Tài xế O-H
hình như cũng tuỳ LED đó cụ đa số LED thường thấy là LED dùng nguồn 3.3v phải mắc nối tiép qua một con trở, đấu trực tiếp sợ là hỏng LED tức thì
Thực ra không có hỏng đâu ,tôi đấu trực tiếp hoài mà ,9v trở lên mới chết nổi .Đó là đối với mấy con led thông thường mua ở ngoài

minhanvo

Tài xế O-H
các bạn cho mình hỏi nếu minh muốn đo băng đồng hồ thì mình để đồng hồ ở than đo nào đo vậy mình không rành đo bằng đồng hồ. chỉ dùm mình với. cám ơn.

minhanvo

Tài xế O-H

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vậy cách đo như thế nào bạn chỉ dùm mình đi mình đang sài đồng hồ điện tử mình phải để ở than đo nào vậy bạn.
Cái đó tùy thuôc bác thôi. Nếu đo điện áp thì để tại thang Vôn, đo điện trở để ở thang Ôm, đo cường độ dòng điện, để ở thang Ampe, đo tần số để ở thang Héc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên